Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เหมาะสมกับกลุ่มคนแบบไหนคะ

สำหรับคนที่อยากจะสมัครใช้บริการไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 อยากรู้ว่าประกันภัยนี้เหมาะสมสำหรับกลุ่มคนแบบไหนคะ เพื่อจะสามารถได้ทราบได้ว่าเหมาะสมสำหรับคนช่วงวัยอายุสำหรับฉันไหม ฉันเป็นคนที่รักสุขภาพและดูแลตัวเองเป็นอย่างดีในเรื่องของการกินอาหาร แต่ก็อยากจะสมัครใช้บริการของประกันภัยของไทยประกันชีวิตแผนนี้อยู่ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เก้า

กลุ่มคนที่ควรที่จะเลือกใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยนี้คือ ผู้ที่ต้องการการคุ้มครองไว้ยามเจ็บป่วยหรือเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับตัวเองครับ อยู่ที่ทำงานประจำจะได้รับสิทธิ์ลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีก็สามารถใช้ได้ เราจะได้รับการลดหย่อนภาษียังได้สิทธิ์การคุ้มครองและค่ารักษาพยาบาลอีกด้วย ผมถือว่าเป็นการที่ได้รับสิทธิประโยชน์ทางสองทางไปเลย

2020.11.16 14:18

อีส

ฉันคิดว่าเหมาะสำหรับคนทุกเพศทุกวัยนะคะ เพราะว่าทุกคนมีความเสี่ยงที่จะเกิดอุบัติเหตุและจำเป็นต้องได้รับการคุ้มครองเมื่อต้องเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุเกิดขึ้น จะช่วยเราในเรื่องของการจ่ายค่าความเสี่ยงที่จะต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาลแพง ๆ คิดว่านำเงินที่จะจ่ายค่ารักษาพยาบาลไปจ่ายกับเบี้ยประกันการคุ้มครองดีกว่าค่ะถูกกว่าค่ารักษาเยอะ

2020.12.17 15:38

ขวัญกฤษณ์

ในเมื่อคุณรู้แล้วว่าประกันตัวนี้เหมาะกับกลุ่มคนแบบไหน ก็อย่าลืมเช็คในเรื่องเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายด้วยนะ เพราะว่าประกันบางเจ้าเบี้ยเเพงมาก หลายคนจ่ายไม่ไหวก็เลยต้องไปขอเวนคืนกรมธรรม์แล้วเงินที่ได้คืนก็น้อยไม่คุ้มกับที่จ่ายเบี้ยไป หรือบางเจ้าเบี้ยก็ไม่ได้แพงมาก แต่หาเงินมาจ่ายไม่ทันสุดท้ายเลยต้องไปขอกู้เงินกรมธรรม์ตัวเองอีก แบบนี้มันดีเลยครับ ยังก็ขอฝากเรื่องนี้ไว้ให้คิดด้วยนะ

2021.01.11 7:53

12:12pm.

อย่างแรกเลยผมว่าก็เหมาะกับคนมีเงินนะครับประกันตัวนี้ เพราะเบี้ยประกันค่อนข้างแพงอยู่เหมือนกัน แต่มันก็คุ้มกับความคุ้มครองที่มีนั่นแหละ ผมเองก็อยากจะซื้อประกันตัวนี้อยู่นะ แต่ติดตรงที่เงินมันยังไม่อำนวยเท่าไหร่ ถ้าไม่เจอประกันตัวอื่นที่ถูกใจซะก่อน จนกว่าผมจะเก็บเงินได้พอผมก็ยังจะอยากซื้อประกันตัวนี้นะ

2021.03.27 16:19

พรรณทิพย์

ประกันสุขภาพเราว่าทุกตัวที่มีออกมา มันก็เหมาะกับคนเราทุกคนที่รักสุขภาพ แล้วก็มีการวางแผนที่ดีในเรื่องการใช้ชีวิตคะ ประกันตัวนี้ แผนที่1ที่คุณสนใจ ค่าเบี้ยอาจจะไม่แพงมากคะ แต่การคุ้มครองค่ารักษาได้มาค่อนข้างมากเลยนะคะ รวมแล้วประมาณ3แสนบาทต่อปี เราอยากแนะได้ไหมคะ ว่าไหนๆทำแล้วซื้อแผนที่1พร้อมสัญญาเพิ่มเติมไปเลยคะ การคุ้มครองเยอะกว่ามากๆคะ

2021.04.24 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

จ่ายเบี้ยประกันภัยแพงไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

คุ้มครองระหว่างการเดินทางไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยการขนส่งสินค้าทางทะเล,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สมัครผ่านตัวแทนได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

คุณยายอายุ 70 ปีแล้วสมัครได้ไหมคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุเล็กน้อยเบิกได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี