Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถสมัครได้ตั้งแต่อายุเท่าไหร่คะ

เห็นว่าเดี๋ยวนี้มีเงื่อนไขสำหรับผู้สมัครใช้บริการประกันภัยด้วย ฉันอายุแค่ 15 ปีแต่ก็อยากมีประกันภัยเอาไว้ดูแลสุขภาพของตัวเอง ฉันดูโฆษณาและทำให้คิดถึงไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 เพราะว่าโรคร้ายแรงมักจะเกิดขึ้นตอนที่เราอายุมาคืนด้วย ก็เลยอยากจะสมัครใช้บริการตั้งแต่ยังเป็นวัยรุ่นอยู่นี่เลยค่ะ เลยอยากรู้ว่ามีการจำกัดเกี่ยวกับอายุไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ช้าง

สามารถสมัครใช้บริการได้ตั้งแต่แรกเกิดจนถึงอายุ 98 ปีใช้กันไปยาวๆเลยครับสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้ แต่จะเป็นประโยชน์จริงๆสำหรับคนที่ทำงานประจำหรืออยู่ในวัยทำงานดีกว่านะครับ เพื่อเป็นประโยชน์ในการช่วยจ่ายหรือลดภาษีรายได้ประจำปีกับกรมสรรพากรด้วย แต่ถ้าเด็กๆน่าจะเลือกประกันภัยเกี่ยวกับให้การคุ้มครองในโรคที่เกิดขึ้นกับเด็กมากกว่า

2020.11.16 14:20

หนุ่ม

ครับต้องดูยิ่งอายุมากก็จ่ายค่าเบี้ยประกันแพงนะครับ ก็ดูเหมือนว่าจะให้การคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น จริงๆแล้วไม่ว่าอายุหรือวันไหนก็อยากได้รับการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ ถึงแม้จะว่าอายุมากแล้วผมก็แนะนำว่าให้สมัครใช้บริการเอาไว้เถอะครับ จะได้ช่วยในการจ่ายค่ารักษาต้องมาแบกรับคนเดียวก็ไม่ไหวแพง

2020.12.17 15:39

ขวัญกฤษณ์

โทษนะครับ เจ้าของกระทู้บอกว่าอายุ15ปีใช่ไหมครับ ผมว่าคุณเปลี่ยนไปทำประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์(ออมเพื่อการศึกษา) ดีกว่านะ ดูจะเหมาะกับวัยของคุณหน่ะ จริงอยู่ที่ประกันตัวนี้ทำได้ตั้งแต่แรกเกิด แต่ถ้าดูตามความเหมาะสมแล้วผมอยากให้เลือกประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์นะ เพราะว่าประกันแบบเนี่ยเราสามารถออมเงินไปด้วยและได้รับการคุ้มครองชีวิตไปพร้อมๆกันได้ ส่วนในรายละเอียดเพิ่มเติมถ้าอยากรู้มากขึ้นลองศึกษาดูในเน็ตนะครับ

2021.01.11 10:34

M.U.

@ช้าง ดูเหมือนว่าคุณจะรู้ข้อมูลค่ะ งั้นถามหน่อยว่าประกันนี้มีระยะเวลา คือหมายถึงว่ามีระยะสัญญากี่ปีคะ? สนใจที่สามารถทำประกันให้เด็กได้ตั้งแต่แรกเกิด แต่ถ้าเราทำให้ลูกเราตั้งแต่แรกเกิดเนี่ยประกันตัวนี้จะคุ้มครองไปกี่ปี อยากจะรู้เอาไว้ก่อนนะคะ จะได้วางแผนถูกโดยเฉพาะวางแผนเรื่องเงิน เรื่องเงินเรื่องใหญ่

2021.03.27 16:21

พรรณทิพย์

เอาเลยคะ ถ้าสมารถสมัครประกันสุขภาพได้ตั้วแต่เป็นวัยรุ่น เราสนับสนุนเลยคะ เพราะว่าวัยนี้เป็นวัยทำงาน แล้วกำลังกำลังที่จะซื้อการคุ้มครองต่างๆคะ คิดดูสิคะ ถ้าเราป่วยแล้วต้องรักษาตัว ถ้าเราเป็นคนที่ทำงานรับจ้าง ป่วยแต่ละครั้งก็ต้องรักษาค่อนข้างแพงใช่ไหมคะ การมีประกันสุขภาพแบบนี้ช่วยให้เราได้รับการรักษาที่ดีที่สุดคะ

2021.04.24 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

จ่ายเบี้ยประกันภัยแพงไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

คุ้มครองระหว่างการเดินทางไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยการขนส่งสินค้าทางทะเล,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สมัครผ่านตัวแทนได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

คุณยายอายุ 70 ปีแล้วสมัครได้ไหมคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุเล็กน้อยเบิกได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี