Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อุบัติเหตุเล็กน้อยเบิกได้ไหมครับ

ในกรณีที่เราได้รับความบาดเจ็บจากอุบัติเหตุเล็กน้อย ที่เกิดขึ้นจากที่ทำงาน ที่บ้าน ที่โรงเรียน แล้วจำเป็นต้องเข้าโรงพยาบาลเพื่อได้รับการรักษา สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ หรือว่ามีขั้นตอนอะไรบ้างถ้าเบิกได้ที่เราจำเป็นต้องทำ เพื่อนเราจะสามารถได้รับเงินช่วยเหลือที่เราได้จ่ายไป เพราะว่าอยากจะได้รับผลประโยชน์จากประกันภัยที่สมัครเอาไว้ด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แก้ว

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลกับโรงพยาบาลเอกชนได้เหมือนกันนะคะ ไม่ว่าจะเป็นการเจ็บป่วย หรืออุบัติเหตุเล็กน้อยหรือปกติเหตุที่เกิดขึ้นทางรถยนต์ก็สามารถเบิกได้ มีการคำนวณเกี่ยวกับค่าเหมาจ่ายเมื่อเจ็บป่วยเป็นรายปีต่อรอบกรมธรรม์สูงสุดถึง 1000,000 บาทไม่ว่าจะอุบัติเหตุกี่ครั้งตราบใดที่ไม่เกินกรมทัณฑ์ดังกล่าวทุนประกันนี้ก็ยังใช้ได้ต่อไปค่ะ

2020.11.16 14:24

พลอย

แนะนำเลยค่ะถึงแม้ว่าจะเป็นอุบัติเหตุเล็กน้อยเมื่อเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลหรือคลีนิค ก็แนะนำว่าให้ทำการเครมประกันหรือใช้สิทธิผลประโยชน์อย่างเต็มที่ เพราะว่าบางครั้งตลอดปีกรมธรรม์เราอาจจะไม่ได้ใช้บริการเลยก็ได้ สมัครให้จ่ายค่าเบี้ยประกันไปแล้วก็อย่าลืมที่จะไปขอเคลมหรือเบิกค่ารักษา ให้คุ้มกับเบี้ยประกันที่จ่ายแล้วกันนะคะ

2020.12.17 15:43

พรพนา

เราจะบอกขั้นตอนการเคลมประกันให้นะเพราะเห็นว่ามีคนตอบคำถามในส่วนของการเคลมเรื่องอุบัติเหตุเล็กน้อยไปแล้ว ขั้นตอนมีดังนี้นะ หนึ่งคือเตรียมเอกสารในการเคลมเช่น ใบรับรองแพทย์ ใบเสร็จรับเงิน สำเนาบัตรประชาชน สำเนาหน้าบัญชี แจ้งความประสงค์การเคลมมาในแบบฟอร์ม สองคือ ส่งเอกสารให้บริษัทประกันหรือส่งผ่านตัวแทนที่รู้จัก สาม รับเงินผ่านการโอนเข้าบัญชี เช็ค และเซเว่น แค่นี้ก็เป็นอันจบการเคลมประกันแล้วค่ะ

2021.01.14 13:14

Zee

@พรพนา โห!! มันต้องมีหลายขั้นตอนขนาดนั้นเลยหรอครับ ทำไมประกันอุบัติเหตุที่ผมมีไม่เห็นต้องมีขั้นตอนอะไรขนาดนี้เลย ผมก็จะขอเล่าให้ฟังเหมือนกัน ประกันอุบัติเหตุที่ผมมี ก็ให้บัตรผมมา 1 ใบ วันนั้นผมเกิดอุบัติเหตุรถชนก็เข้าไปใช้บริการที่โรงพยาบาลเอกชนเพื่อทำแผลและเอกซเรย์ตามปกติ รวมแล้วก็ไม่ได้เจ็บมาก ก็ยื่นบัตรประกันให้กับโรงพยาบาล พอทำเสร็จก็ออกจากโรงพยาบาลได้เลยไม่ต้องจ่ายอะไร ไม่ต้องยื่นเอกสารหรือเอาใบรับรองแพทย์อะไรด้วย

2021.03.28 16:42

อธิชาต

เรื่องของการคุ้มครองในกรณีที่เราเกิดอุบัติเหตุ ผมดูจากแผนประกันแล้ว ถ้าเรา ซื้อประกันตัวนี้แบบธรรมดาไม่ได้ซื้อสัญญาเพิ่มเติมเข้าไปการคุ้มครองในกรณีที่คุณถามมาจะไม่ได้รับการคุ้มครองนะครับ แต่ถ้าคุณซื้อสัญญาเพิ่มเติมเข้าไปแบบที่เป็นโกล อันนี้เข้าให้การคุ้มครองเรื่องของ อุบัติเหตุ ไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่ได้หมดครับ

2021.04.24 14:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

จ่ายเบี้ยประกันภัยแพงไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

คุ้มครองระหว่างการเดินทางไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยการขนส่งสินค้าทางทะเล,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สมัครผ่านตัวแทนได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

คุณยายอายุ 70 ปีแล้วสมัครได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

สามารถเลือกผู้รับผลประโยชน์ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี