Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณยายอายุ 70 ปีแล้วสมัครได้ไหมคะ

เนื่องจากที่บ้านมีคุณยายที่รักมากคนหนึ่ง ตัวฉันเองเป็นพนักงานประจำ และสมัครใช้บริการไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 เลยอยากที่จะให้คุณยายสมัครใช้บริการด้วย ช่วยฉันจะเป็นผู้รับผลประโยชน์ เลยอยากทราบว่าคุณยายอายุ 70 ปีแล้วสามารถที่จะสมัครใช้บริการของประกันภัยนี้ได้ไหมคะ ถ้าได้ก็จะดีมากเลยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปอย

อายุไม่ใช่อุปสรรคค่ะถึงแม้จะอายุมากขนาดนี้ก็สามารถที่จะสมัครใช้บริการของกรมธรรม์ได้ เพื่อที่จะสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลและเบิกอุบัติเหตุเมื่อต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเอกชน มีแค่การกำหนดเกี่ยวกับทุนประกันในการรักษาพยาบาลเอาไว้เป็นจำนวนเงิน 1 ล้านบาท เราสามารถเข้ารับการรักษาจนกว่าจะเต็มทุนประกันดังกล่าวเลย

2020.11.16 14:25

ภูมิ

ถึงแม้จะสมัครได้แต่ดูนะครับว่าอายุมากขนาดนี้แล้วพี่ประกันที่ต้องจ่ายต้องแพงมากแน่เลย ก็มีความเสี่ยงสูงครับที่จะเกิดอุบัติเหตุหรือทำการเคลมประกัน แต่ก็เป็นความคิดที่ดีนะครับที่วิธีหนึ่งที่ลูกหลานสามารถดูแลคุณยายได้ นอกจากการมาดูแลที่บ้านแล้วก็ยังซื้อกรมธรรม์ประกันภัยในการรักษา ช่วยหน่อยค่ารักษาที่จะเกิดขึ้นก็ได้

2020.12.17 15:44

พรพนา

โอ่....คุณยายอายุ70ปีแล้วหรอคะ เราว่าทำประกัน เมืองไทยวัยเก๋า ดีกว่ามั้ยอะเพราะว่าประกันแบบนี้ทำออกมาเพื่อผู้สูงอายุโดยเฉพาะเลยนะ ไม่ต้องตอบคำถามไม่ต้องตรวจสุขภาพ แถมคุ้มครองในเรื่องของชีวิต อุบัติเหตุ และเจ็บป่วยนอนโรงพยาบาลด้วย แบบ 3in1 เลย 555 คุณลองไปศึกษาดูนะว่าชอบแบบไหนเพราะเมืองไทยวัยเก๋านี่เขามีประกันผู้สูงอายุ ให้เลือกถึง3แบบเลย และแต่ละแบบค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายก็ต่างกันด้วย ลองตรวจสอบสถานะการเงินของตัวเองดูนะว่าสามารถทำประกันอย่างที่เราบอกได้มั้ย จะได้ไม่ต้องมามีปัญหาเรื่องจ่ายเบี้ยประกันทีหลัง

2021.01.15 7:49

Zee

ซื้อประกันก็ต้องซื้อให้เหมาะสมกับวัยนะครับ ถึงแม้ว่าประกันตัวนี้ผู้สูงอายุหรือคนที่อายุมากๆแล้วก็สามารถที่จะซื้อได้ แต่ประกันที่ออกแบบมาสำหรับผู้สูงอายุโดยเฉพาะผมว่าก็น่าจะเหมาะสมมากกว่าในเรื่องของความคุ้มครอง เพราะเขาคงคิดว่าแล้วว่าผู้สูงอายุมีความเสี่ยงอะไรบ้างแล้วจำเป็นจะต้องได้รับวงเงินคุ้มครองในแต่ละเรื่องเท่าไหร่ ไม่รู้นะก็แค่อยากลองแนะนำดู

2021.03.28 16:43

อธิชาต

จริงแล้วมีประกันหลายตัวนะครับที่เหมะกับช่วงวัยของ คุณยายนะครับ ถามว่าสามารถซื้อได้ไหม ส่วนตัวคิดว่าทำได้ครับ แต่สามารถที่จะจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวไหม อันนี้เป็นอีกเรื่องครับ เพราะค่าเบี้ยต้องแพงขึ้น แล้วมันจะคุ้มกับการคุ้มครองไป เลือกหลายๆตัวที่เกี่ยวกับผู้สูงอายุ แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีดีกว่าครับ ไม่ต้องรีบร้อน

2021.04.24 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,All (ประกัน)

จ่ายเบี้ยประกันภัยแพงไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

คุ้มครองระหว่างการเดินทางไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยการขนส่งสินค้าทางทะเล,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สมัครผ่านตัวแทนได้ที่ไหนคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุเล็กน้อยเบิกได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

สามารถเลือกผู้รับผลประโยชน์ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี