Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุ้มครองชีวิตตลอดชีพคืออะไรคะ

ฉันเห็นว่าในเว็บไซต์ไทยประกันชีวิต สำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 มีเงื่อนไขที่บอกว่าจะให้การคุ้มครองชีวิตตลอดชีพ หมายความว่ายังไงคะ ถ้าเราจ่ายเบี้ยประกันตั้งแต่ตอนนี้ เราจะได้รับการคุ้มครองไปตลอดชีวิตจนถึงเราแก่เฒ่าเลยใช่ไหมคะ เลยอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ พ่ออยากจะสมัครใช้บริการมากเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนึ่ง

มีการกำหนดคำว่าตลอดชีพไม่ได้หมายความว่าตลอดชีวิตของเรา ตราบใดที่เราเลือกใช้กรมธรรม์ประกันภัยหรือต่อทุกปีทุกปีเราจะได้รับการคุ้มครองจนถึงอายุ 98 ปีเลยทีเดียว นอกจากจะได้รับการคุ้มครองแล้วเรายังสามารถที่จะเบิกค่าที่พักหรือว่าค่าจิปาถะในการเข้ารับการรักษาพยาบาลได้อีกด้วย ตรงนี้เป็นส่วนดีของกรมธรรม์ประกันภัยที่เราต้องคิดด้วยนะครับ

2020.11.16 14:26

หนิง

ก็หมายถึงการคุ้มครองจนอายุมากที่สุด 98 ปีนั่นแหละค่ะ ปกติแล้วยากมากพี่อายุเยอะอายุถึงขนาดนั้น แต่คิดดูสิคะว่าจะมีซักกี่กรมทัณฑ์ประกันภัยที่จะให้เราต่อเบี้ยประกันภัยจนอายุมากขนาดนั้น เขายิ่งอายุมากขึ้นก็จะยิ่งมีความเสี่ยงสูงมากขึ้นด้วยที่จะทำการเคลมประกันหรือเอาประกันภัย ก็เลยเดี๋ยวนี้อายุเกิน 70 ก็ไม่ค่อยมีประกันภัยให้สมัครใช้บริการกันแล้วค่ะ

2020.12.17 15:46

โชคดนัย

คุณหนิงครับ ถ้าเป็นในกรณีที่อายุมากแล้วอย่างสัก70ปีก็ยังมีประกันชีวิตให้สมัครได้อยู่นะ ประกันชีวิตของผู้สูงอายุไงครับ เขารับอายุตั้งแต่ 50ปี ขึ้นไป จนถึงอายุ75ปี เราไม่ต้องตรวจไม่ต้องตอบคำถามสุขภาพ บางเจ้าก็ไม่ต้องแถลงเรื่องสุขภาพ ตอนนี้ก็มีประกันชีวิตหลายเจ้าเลยนะที่น่าสนใจ อย่างไทยประกันชีวิต ของผู้สูงอายุนี่ก็มีให้เลือกเยอะนะถ้าสนใจเข้าไปดูในเว็บไซต์ได้

2021.01.15 9:45

Zee

@หนึ่ง อ๋อแบบนี้นี่เอง ผมก็เข้าใจผิดมาตลอด ก็นึกว่าประกันตัวนี้ซื้อครั้งเดียวแล้วคุ้มครองแบบจนถึงอายุ 90 กว่าปีไปเลย แบบต่ออายุอัตโนมัติ ตกลงแล้วประกันตัวนี้มีระยะสัญญากี่ปีครับสิ้นสุดสัญญากี่ปีเราถึงจะต้องต่อประกันอีกครั้งหนึ่ง ถ้าปีต่อปีก็ดีนะอาจจะลองซื้อดูก่อนถ้าโอเคก็จะซื้อต่อไป ในเรื่องของบริการและความคุ้มครองครับที่จะต้องดู แต่ถ้าเกิดปีนั้นไม่ได้ใช้บริการประกันเลยก็คงจะดูไม่ออกนะ

2021.03.28 16:45

อมรรัตน์

คุ้มครองจนถึงอายุ 98ปีเลยคะ เป็นประกันสุขภาพที่ค่อนข้างให้การคุ้มครองที่นานมากๆคะ อย่างของบางเจ้า แค่อายุ60ปี การคุ้มครองก็ไม่สามารถทำได้แล้วละคะ กรณีแบบนี้เราว่าคุณพ่อของคุณน่าจะเลือกดีแล้วคะ ยังไงก็ช่วยท่านเอาไปเปรียบเทียบกับเจ้าอื่นๆก่อนนะคะ เพราะรู้สึกว่าตั้งแต่ต้นปีที่ผ่านมาประกันสุขภาพหลายตัวน่าทำมากคะ

2021.04.24 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อต้องเจ็บป่วยเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

การครบกำหนดสัญญาหมายความว่าอย่างไรคะ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

มีกรณีไหนอีกไหมที่จะได้รับเงินเอาประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

สามารถเอาไปใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี