Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับตัวเรา ทั้งทางรถยนต์หรือทางใดทางหนึ่งก็ตาม อยากทราบว่าสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ เพื่อที่จะสามารถให้การช่วยเหลือในเรื่องของค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้สำหรับ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 เพราะอยากจะสมัครใช้บริการแต่ก็ยังไม่รู้สิทธิประโยชน์ทั้งหมดในเรื่องอุบัติเหตุค่ะ เลยถามเพื่อความมั่นใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หน่อย

แผนที่ 2 ก็ยังให้การคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุและเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเอกชนด้วยนะคะ ไม่ว่าจะเป็นอุบัติเหตุเล็กหรือใหญ่ก็สามารถที่จะเบิกได้ซึ่งในปีกรมธรรม์สามารถเบิกได้สูงสุดคือ 2 ล้านบาท ดังนั้นเงินขนาดนี้ไม่จำเป็นต้องกังวลเกี่ยวกับการเบิกช่วยในค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุอีกต่อไปเลยค่ะ

2020.11.16 14:27

สำอางค์

ถือว่าเป็นการคุ้มครองที่สูงเหมือนกันนะคะสำหรับแผนที่ 2 ไม่ต้องกลัวเลยในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นก็ยังสามารถได้รับเงินในช่วยในการรักษา ลองดูโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือด้วยนะคะจะได้ไม่จำเป็นต้องสำรองจ่าย สำหรับโรงพยาบาลเอกชนที่อยู่ใกล้บ้านหรือรักษาดีๆ จะได้ใช้บริการอย่างคุ้มค่ากับเงินประกันภัยและการคุ้มครองที่ได้รับด้วย

2020.12.17 15:47

โชคดนัย

ที่เจ้าของกระทู้ถามปกติแล้วประกันเขาก็คุ้มครองให้อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับไม่ว่าจะแผนไหนก็ตาม แล้วก็เรื่องที่คุณบอกว่าไม่รู้สิทธิประโยชน์ของประกันชีวิตแผนที่ 2 ผมอยากให้คุณสอบถามกับตัวแทนประกันดีกว่านะครับเพราะว่าคนที่เข้ามาตอบก็ไม่ใช่ตัวแทนประกัน เป็นแค่คนทั่วไปๆที่เข้ามาหาข้อมูลพอมีคนสงสัยก็ได้แต่หาข้อมูลจากเน็ตเพื่อมาตอบคำถามของคุณ แล้วข้อมูลที่พวกเขาได้มาจะจริงเท็จแค่ไหนก็ไม่รู้ ดังนั้นเพื่อสิทธิประโยชน์ของคุณในเรื่องอุบัติเหตุของประกันชีวิต ควรจะถามกับตัวแทนประกันจะดีที่สุดนะครับ

2021.01.16 9:41

น้อยหน่า

@หน่อย เป็นวงเงินที่สูงเหมือนกันนะ เบิกค่ารักษาได้ตั้ง 2 ล้านบาทเลยหรอ? มันเป็นประกันแบบเหมาจ่ายหรือเปล่าแบบว่าไม่ว่าจะเกิดกรณีไหนจะเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุถ้าเข้ารับการรักษาก็เหมาจ่ายอยู่ในวงเงิน 2 ล้านบาท ถ้าเป็นแบบนั้นน่ะพอจะเข้าใจอยู่แต่ถ้าเป็นการแยกวงเงินสำหรับอุบัติเหตุโดยเฉพาะให้วงเงินขนาดนี้ถือว่าเยอะโคตรๆ

2021.03.28 16:48

อมรรัตน์

เราต้องถามก่อนนะคะ ว่าตัวที่อยากทำ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ ตัวนนี้ไม่ทราบว่าอยากรวมประกันเสริมเข้าไปด้วยไหมคะ เพราะถ้าในกรณีที่เราซื้อการคุ้มครองแบบปกติไม่ได้เพิ่มเติมสัญญาที่ว่า อาจไม่คุ้มครองคะ เพราะว่าถ้าเราดูจากแผนประกันของเขาแล้ว เขาจะคุ้มครองที่ตัวสัญญาเพิ่มเติมมากกว่านะคะ

2021.04.24 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อต้องเจ็บป่วยเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

คุ้มครองชีวิตตลอดชีพคืออะไรคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

การครบกำหนดสัญญาหมายความว่าอย่างไรคะ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

มีกรณีไหนอีกไหมที่จะได้รับเงินเอาประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

สามารถเอาไปใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี