Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อต้องเจ็บป่วยเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับในกรณีที่เราเจ็บป่วย จากโรคระบาดในตอนนั้น ที่ทำให้เราจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล เมื่อเราใช้ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 เราสามารถที่จะได้รับค่าช่วยเหลือในคาบการรักษาจากประกันภัยนี้ได้ไหมครับ ผมอยากจะสมัครใช้บริการแต่ก็ยังไม่มั่นใจในเรื่องนี้ เลยอยากจะถามให้แน่ชัดครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กิ่ง

สามารถให้การคุ้มครองในกรณีที่เจ็บป่วยด้วยกันนะคะซึ่งมีทุนประกันถึง 200,000 บาท หรือว่าเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นก็สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองด้วยเช่นกันในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลกับโรงพยาบาลเอกชน ตรงส่วนนี้มีการกำหนดเกี่ยวกับการเหมาจ่ายกรณีบาดเจ็บจากอุบัติเหตุรอบปีกรมธรรม์ถึง 2 ล้านบาทต่อปีถือว่าเป็นจำนวนเงินเยอะอยู่นะคะ

2020.11.16 14:28

สมคิด

ถือว่าเป็นวงเงินที่สูงเหมือนกันนะคะสำหรับการคุ้มครองในกรณีที่เจ็บป่วยขึ้นมา ซึ่งในการคุ้มครองแบบนี้ก็ไม่ค่อยเกี่ยวข้องกับโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นกับตัวเรานะคะ ถ้าใครที่คิดว่ากังวลเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอย่างเช่นโรคมะเร็ง ก็แนะนำเลยค่ะว่าสำหรับวงเงินการคุ้มครองขนาดนี้ไม่น่าจะพอ แต่ถ้าเป็นการเจ็บไข้ได้ป่วยทั่วๆไปก็เพียงพอสำหรับการช่วยเบิกค่ารักษาค่ะ

2020.12.17 15:49

โชคดนัย

เอ่อ โรคระบาดที่คุณพูดถึง คือ โควิด19ใช่ไหมครับ ถ้าเป็นอย่างนั้น ไม่แน่ใจว่าประกันชีวิตที่คุณว่ามาเนี่ยเขาคุ้มครองรึป่าวนะเพราะว่ามันไม่ใช่การเจ็บป่วยทั่วๆไปแต่มันเป็นการเจ็บป่วยจากโรคระบาดและผมก็ได้ลองค้นหาข้อมูลดูก็ไม่เห็นเขาพูดถึงการคุ้มครองเมื่อเจ็บป่วยจากโรคระบาดด้วยครับ ถ้าไงลองดูประกันโควิดดีกว่าไหมครับแบบนั้นคุณจะได้รับการคุ้มครองแน่นอนครับ

2021.01.16 10:39

น้อยหน่า

@โชคดนัย ฉันก็คิดว่าฉันเข้าใจเหมือนคุณนะคะ จขกท. อาจจะถามถึงความคุ้มครองเรื่องโรค covid-19 ก็ได้ เพราะตอนนี้ก็มีไอ้เจ้าโรคนี้แหละที่ระบาดอยู่ ซึ่งฉันเองก็ไม่แน่ใจเหมือนคุณค่ะว่าประกันนี้จะคุ้มครองไหม ยังไงก็จะรอข้อมูลที่คุณไปค้นหานะคะค้นหามาแล้วก็มาตอบในห้องกระทู้นี้ด้วยละกันนะ เผื่อ จขกท รอคำตอบอยู่ฉันเองก็อยากรู้เหมือนกันค่ะ

2021.03.28 16:52

อมรรัตน์

ได้รับการคุ้มครองแน่นอนคะ การคุ้มครองของทุนประกันตัวนี้ถ้าเป็นแบบธรรมดาเลยนะคะ ไม่ใช่สัญญาเพิ่มเติมการคุ้มครองเขามีทุนค่ารักษาให้เราที่ประมาณ 2แสนบาทคะ แต่ถ้าไปซื้อสัญาเพิมตัว เราจะได้การคุ้มครองมาที่ประมาณ1ล้านบาทคะ ถ้าคุณสามารถที่จะจ่ายเบี้ยประกันไหว เราแนะนำคะว่าซื้อสัญญ่เพิ่มเติมของเขาไปด้วยเลยคะ เพิ่มมาไม่กี่พันคะ

2021.04.24 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

คุ้มครองชีวิตตลอดชีพคืออะไรคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

การครบกำหนดสัญญาหมายความว่าอย่างไรคะ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

มีกรณีไหนอีกไหมที่จะได้รับเงินเอาประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

สามารถเอาไปใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี