Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการคุ้มครองพิเศษอะไรบ้างครับ

ผมอยากรู้ว่าไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองพิเศษอะไรบ้าง ตอนที่ผมทำประกันภัยผมก็จำไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องนี้ มีเพื่อนมาถามแล้วก็อยากจะสมัครใช้บริการบ้าง ผมอยากจะอธิบายให้ฟังแต่ผมก็ดันจำไม่ได้ เพราะถ้ามีการคุ้มครองในกรณีพิเศษสำหรับโรคพิเศษแล้วเราก็จะดีมากเลยครับ จะได้บอกคนอื่นต่อ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หยาง

จริงๆมีการคุ้มครองในกรณีที่เราบาดเจ็บจากอุบัติเหตุ หรือการเจ็บป่วย และสามารถเบิกค่าบริการเหมาจ่ายในกรณีบาดเจ็บที่เกิดจากอุบัติเหตุร้ายแรง สามารถเบิกเกี่ยวกับค่าห้องค่าอาหารค่าที่พัก และได้รับเงินชดเชยสูงสุดไม่เกิน 150 บาทต่อการเข้าพักรักษาตัวในแต่ละครั้งหรือครั้งเดียวด้วย ค่าใช้จ่ายอื่นๆก็สามารถได้รับการช่วยเหลือค่าเบ็ดเตล็ดด้วย

2020.11.16 14:31

นิ่ม

และยังมีบริการที่ช่วยในการคุ้มครองพิเศษในค่าล้างไต ค่าเคมีบำบัด และค่ารักษารังสีบำบัดอื่นๆด้วย ถือว่าจะเป็นประโยชน์มากๆเลยสำหรับคนที่ต้องจำเป็นต้องช่วยในค่ารักษาเกี่ยวกับโรคร้ายแรง ยางโรคไต เพราะว่าเรารู้ว่าโรคไตเมื่อเป็นแล้วจำเป็นต้องมีเงินที่ช่วยในค่ารักษาสูงมาก ถือว่าเป็นการให้การคุ้มครองที่คุ้มค่าเกี่ยวกับเรื่องโรคไตเลยค่ะ

2020.12.18 13:58

ชมนาด

แล้วประกันตัวนี้เขาก็ยังมีการคุ้มครองค่าใช้จ่ายแบบเหมาจ่ายแต่ไม่เกินจำนวนที่ต้องจ่ายจริงด้วยนะ การคุ้มครองก็จะมี ค่ารักษาพยาบาลโดยการผ่าตัด ค่ารักษาพยาบาลอื่นๆในโรงพยาบาล ค่าตรวจวินิจฉัยทางรังสีวิทยา และค่ารถพยาบาลฉุกเฉิน ทั้ง4อย่างนี้เป็นค่าใช้จ่ายแบบเหมาจ่ายค่ะ แต่ในเรื่องของจำนวนเงินฉันไม่ทราบนะว่าต้องจ่ายเท่าไหร่ยังไงอาจต้องสอบถามกับตัวแทนประกันดูค่ะ

2021.01.18 6:47

FC_

ผมสงสัยเกี่ยวกับรายการนี้อยู่เรื่องนึงครับ ประกันนี้เป็นประกันแบบเหมาจ่ายหรือเปล่าครับ? เพราะผมกำลังหาประกันแบบเหมาจ่ายอยู่ไม่อยากจะวุ่นวายกับรายการที่มีการแยกวงเงินค่ารักษาในกรณีนั้นกรณีนี้ อยากจะให้แบบว่าเงินนี้วงเงินเดียวเหมาจ่ายทั้งบาดเจ็บจากอุบัติเหตุและเจ็บป่วยจากโรคต่างๆไปด้วยเลย ผมว่ามันสะดวกดีครับ

2021.03.28 16:56

ดิษฐ์ขจร

กาารคุ้มครองพิเศษเหรอครับ ถ้าอยากได้ผมว่าคุณต้องเพิ่มเงินอีกเล็กน้อยครับ แล้วซื้อสัญญาเพิ่มเติม ที่เขาเรียกว่าการคุ้มครองแบบโกลครับ ตัวนี้จะได้รับการคุ้มครอง ในทุนประกันประมาณ 2ล้านบาทเลยครับ แล้วถ้าเรามีอุบัติเหตุร้ายแรง แผนการคุ้มครองพิเศษตัวนี้ เวลาที่เรารักษาตัวไม่ต้องกังวลเลยครับ เพราะเขาจ่ายค่ารักษาตามจริงเลย

2021.04.24 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อต้องเจ็บป่วยเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

คุ้มครองชีวิตตลอดชีพคืออะไรคะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

การครบกำหนดสัญญาหมายความว่าอย่างไรคะ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

มีกรณีไหนอีกไหมที่จะได้รับเงินเอาประกัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี