Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แบบประกันภัยนี้เหมาะกับใครคะ

ฉันเป็นคนหนึ่งที่ชอบใช้บริการของประกันภัย ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 ฉันอยากจะรู้เหมือนกันค่ะว่าแบบประกันภัยนี้เหมาะสมสำหรับคนกลุ่มไหนหรือกับใคร เพราะว่าฉันก็เห็นประกันภัยมาเยอะแต่ฉันก็เห็นว่ามีแบบแผนตั้ง 5 แบบแผน ก็เลยคิดไม่ออกว่าจะเหมาะสมสำหรับใครดี ที่จะให้เลือกใช้บริการสำหรับประกันภัยนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พลับ

เหมาะสำหรับคนที่ทำงานประจำ แล้วอยากได้รับการลดหย่อนภาษีและการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุไปในตัว ถ้าดูจากราคาของเบี้ยประกันภัยหมื่นต้นๆแล้วและยังได้รับการลดหย่อนภาษีก็ถือว่าดีใช่ไหมล่ะคะ ใครที่ทำงานมีเงินจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยก็จะได้อุ่นใจในค่ารักษาพยาบาลที่เกิดขึ้น กลับโรงพยาบาลเอกชนสำหรับคนที่เรารักหรือตัวเองก็ได้

2020.11.16 14:33

ออฟ

เหมาะสมสำหรับคนที่รักครอบครัวและอยากจะช่วยให้ครอบครัวมีประกันอุบัติเหตุและช่วยในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอาการเจ็บป่วย เรียกประกันภัยที่ต้องจ่ายก็ไม่แพงมากแถมได้รับการคุ้มครองหรือเหมาจ่ายสูงสุดตั้งแต่ 1 ถึง 5 ล้านบาทต่อปี ก็ถือว่าให้การคุ้มครองที่คุ้มค่ามากนะครับเมื่อเปรียบเทียบกับราคาเบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายแล้ว

2020.12.18 13:59

ชมนาด

ฉันว่าเหมาะกับคนที่อยากจะได้รับการคุ้มครองชีวิตคุ้มครองสุขภาพ และเหมาะกับคนที่อยากมีหลักประกันให้ครอบครัวคุ้มครองชีวิตตลอดชีพ แล้วก็ที่สำคัญนะตัวนี้ยังเหมาะกับคนที่อยากได้รับการคุ้มครองพิเศษในเรื่องของโรคไต เพราะว่าตัวนี้เขามีการคุ้มครองค่าล้างไต ค่าเคมีบำบัด และค่ารังสีบำบัดด้วยซึ่งราคาก็จะต่างกันตามแบบแผนประกันที่เลือกค่ะ ฉันคิดว่ามันดีมากๆเลยนะประกันชีวิตเจ้านี้ใครที่กำลังคิดอยากจะทำประกันชีวิตอยู่ฉันขอเสนอประกันเจ้านี้ไว้ให้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกค่ะ

2021.01.18 7:24

FC_

แล้วที่จขกทบอกว่าชอบใช้บริการของไทยประกันชีวิต ตอนนี้จขกท. ทำประกันตัวไหนของไทยประกันชีวิตอยู่ครับ? ผมก็แค่ถามเพื่ออยากรู้เฉยๆ ส่วนเรื่องที่จขกท. ถามว่าประกันนี้เหมาะกับใคร อันนี้มันก็ตอบยากนะครับผมว่าเขามีแบบแผนให้เลือกถึง 5 แผนก็คงจะเหมาะกับคนหลากหลายอาชีพ และหลากหลายความต้องการนะอาจจะเหมาะกับทุกคนก็ได้

2021.03.28 16:58

ดิษฐ์ขจร

ผมว่าน่าจะเหมาะกับคุณที่เป็นคนที่ถามครับ เพราะว่าการที่คุณถามแบบนี้แสดงว่าคุณกำลังสนใจอยากมีประกันสุขภาพแน่นอนใช่ไหมครับ เพราะถ้าไม่อย่างนั้นไม่มาอ่านแล้วก็มาถามพวกเราแน่นอนใช่ไหมครับ เอาว่า ประกันตัวนี้ตอบโจทย์เราในเรื่องของการดูแลสุขภาพและค่าใช้จ่ายของเราเลยครับ เราไม่ต้องมาเครียดเวลาที่เจ็บป่วยครับ

2021.04.24 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อต้องเจ็บป่วยเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

คุ้มครองชีวิตตลอดชีพคืออะไรคะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

การครบกำหนดสัญญาหมายความว่าอย่างไรคะ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

มีกรณีไหนอีกไหมที่จะได้รับเงินเอาประกัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี