Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ

อยากจะมีความมั่นใจเกี่ยวกับวงเงินสูงสุดในการคุ้มครองสำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 อยากจะรู้เหมือนกันค่ะว่ามีการให้การทิ้งของมากน้อยแค่ไหนสำหรับเงินในส่วนนี้ เพื่อจะได้สร้างความมั่นใจได้เปรียบเทียบเกี่ยวกับข้อมูลของกรมธรรม์ที่จะได้รับการคุ้มครอง ว่าจะมีความคุ้มค่าเบี้ยประกันที่ทำเป็นห้องจ่ายไปไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แพะ

สำหรับแบบแผนที่ 2 จะได้รับทุนประกันสูงสุดถึง 200,000 บาท ถ้ามีการสมัครใช้บริการของสัญญาเพิ่มเติมเข้าไปก็จะสามารถ สำรองค่ารักษาพยาบาลในกรณีต่างๆได้ถึง 2ล้านบาทต่อปี ซึ่งถือว่าเงินจำนวนนี้ในการช่วยค่ารักษาพยาบาลเมื่อเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุก็เยอะอยู่เหมือนกันนะครับ ถ้าไม่มั่นใจก็เลือกแบบแผนเพิ่มเติมแบบที่ 5 สูงสุดไปเลย

2020.11.16 14:36

อ้อม

จำเป็นต้องใช้ร่วมกับบริการสัญญาเพิ่มเติมนะคะถึงจะได้รับเงินคุ้มครองสูงสุดถึง 2 ล้านบาท ถ้าไม่อย่างนั้นแล้วก็จะมีวงเงินคุ้มครองแค่ 2แสน บาท ก็ดูเหมือนว่าถูกออกแบบมาให้เราสมัครใช้บริการของสัญญาเพิ่มเติมด้วย เพิ่มเงินอีกแค่ 4,000 บาทเองค่อยจะได้รับสัญญาเพิ่มเติมและการคุ้มครองที่ถือว่าคุ้มค่าไปอีกนะคะ ทำเลย

2020.12.18 14:3

สร

คุณเจ้าของกระทู้ครับถ้าอยากรู้รายละเอียดเรื่องที่คุณถามนะ คุณสามารถเข้าเว็บไซต์ของประกันเจ้านี้ได้เลยครับ คุณจะเห็นคำตอบสำหรับคำถามของคุณ ที่คนอื่นๆเข้าตอบคำถามให้คุณไม่ใช่ว่าตอบไม่ถูกนะ แต่ผมอยากให้คุณได้เห็นรายละเอียดอย่างอื่นด้วยเพื่อเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจว่าประกันตัวนี้จะคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปรึเปล่า เพราะบางคนไม่ได้เช็ครายละเอียดให้ดีก่อนพอทำประกันไปแล้วกลับเปลี่ยนใจไม่อยากทำอยากยกเลิกเพราะความคุ้มครองไม่ตรงกับความต้องการของเขากลายเป็นว่าเงินที่จ่ายไปได้กลับมาแค่ครึ่งเดียว

2021.01.19 8:35

Indy

@แพะ โอ้โหพี่ อย่าเพิ่งไปถึงแบบแผนที่ 5 เลยครับ แค่แบบแผ่นที่ 2 ผมก็ว่าจ่ายไม่ไหวละ ยังไงผมฝากถามในห้องกระทู้นี้เลยละกันนะครับคือผมสนใจแบบแผนที่ 1 ผู้ว่าค่าเบี้ยประกันประมาณเท่าไหร่? เอาแค่แบบแผนที่ 1 ให้รอดก่อนครับแต่ตอนนี้ยังไม่รู้ข้อมูลเลยเห็นมีแต่คนพูดถึงแบบแผนที่ 2 กัน แต่ประกันตัวนี้น่าสนใจจริงๆแหละ

2021.03.28 17:4

Milly00

@อ้อม เห็นคุณบอกว่า จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2 ล้านบาทจากไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 ก็ต่อเมื่อมีสัญญาเพิ่มเติมด้วย เป็นสัญญาเพิ่มเติมเรื่องอะไรบ้างเหรอคะ แล้วถ้าไม่ซื้อสัญญาเพิ่มเติมผู้เอาประกันภัยจะได้รับความคุ้มครองอะไรบ้าง คุณพอจะรู้ใช่มั้ย ถ้าได้อ่านเม้นท์เราขอช่วยตอบด้วยนะคะ

2021.04.24 14:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อต้องเจ็บป่วยเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

คุ้มครองชีวิตตลอดชีพคืออะไรคะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

การครบกำหนดสัญญาหมายความว่าอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

มีกรณีไหนอีกไหมที่จะได้รับเงินเอาประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

สามารถเอาไปใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี