Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การครบกำหนดสัญญาหมายความว่าอย่างไรคะ

ในเงื่อนไขการทำประกันภัย ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 บอกไว้ว่าเราจะได้รับ 100% ของจำนวนเงินเอาประกัน กำหนดสัญญาหมายความว่ายังไงคะ เพราะถ้าดูจากจำนวนเงินเอาประกันภัยก็ไม่ใช่น้อยๆเลย เลยอยากทราบว่าจำเป็นต้องมีการจ่ายเบี้ยประกันภัยนานไหมคะกว่าจะได้รับจำนวนเงินเอาประกันภัย จะได้เริ่มคำนวณวงเงินกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอย

ครบกำหนดสัญญาหมายความว่าตลอด 1 ปีที่เราได้รับการคุ้มครองไม่มีการเครมประกัน เราจะได้รับ 100 เปอร์เซ็นต์ของจำนวนเงินเอาประกันภัยคืนหมายความว่าได้รับเงินจากเบี้ยประกันภัยทั้งหมด 1 ปีคืนใช่ไหมครับ ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับเรื่องนี้เท่าไหร่สำหรับเงื่อนไขของกรมธรรม์ประกันภัยวันนี้เหมือนกัน เพียงแต่อ่านผ่านทางเว็บไซต์เหมือนกันครับ

2020.11.16 14:40

แป้ง

ก็ต้องดูระยะเวลาการทำสัญญานะคะว่าเราทำการผ่อนชำระหรือทำสัญญาและการคุ้มครองทั้งหมดกี่ปี ก็คิดว่าถ้าแค่ปีเดียวและได้รับเงินประกันคืน ทางบริษัทประกันภัยคงไม่ได้รับผลประโยชน์อะไรแน่นอน ก็เป็นเหมือนกับการฝากเงินไว้และยังได้รับการคุ้มครองอีกต่างหาก แต่ว่ามีการรับเงินคืน 1% ของจำนวนเงินเอาประกันภัยทุกวันครบรอบปีกรมธรรม์

2020.12.18 14:8

แพท

น่าจะหมายความว่า เมื่อครบกำหนดสัญญาและชำระเบี้ยประกันจนครบตามสัญญาเเล้วเราจะได้รับเงินตามจำนวนเงินที่ระบุไว้ มั้งคะ ไม่แน่ใจเหมือนกันฉันไม่ค่อยรู้เรื่องแบบนี้เท่าไหร่555 เอาเป็นว่าคุณไปถามกับตัวแทนหรือถามกับบริษัทประกันชีวิตก็แล้วกันนะคุณจะได้คำตอบที่ชัวร์ๆแน่นอน แล้วถ้าได้เรื่องยังไงก็มาแชร์ข้อมูลกันบ้างนะฉันเองก็อยากรู้เหมือนกัน ขอโทษด้วยนะคะที่ตอบคำถามคุณไม่ได้

2021.01.20 10:41

MoMo

ยังไม่ทันไรก็ถามถึงเงินเอาประกันที่จะได้คืนแล้วหรอคะ จะซื้อประกันทั้งทีดูที่ความคุ้มครองก่อนไหมว่าตรงกับความเสี่ยงของคุณหรือเปล่าเหมาะสมกับคุณแค่ไหน เงินที่ต้องจ่าย มีเพียงพอไหม คุณจะคิดเรื่องพวกนี้ก่อนที่จะไปคิดถึงว่าเงินที่เราจ่ายไปจะได้คืนเมื่อไหร่ดีกว่านะ เพราะว่าถ้าห่วงแต่เรื่องเงินที่จ่ายไปไม่ต้องซื้อประกันจะดีกว่า

2021.03.28 17:9

สุรางค์

เป็นแบบนี้คะ ประกันชีวิตหรือว่าประกันสุขภาพบางตัวเขาจะมีการกำหนดเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันคะ ถ้าอย่างในกรณีของประกันชีวิต ก็จะมีแบบ 20/99 อะไรแบบน้คะ นั้นแสดงว่าต้องจ่ายเบี้ยประกันจนครบ220ปีคะ ส่วนของประกันสุขภาพ ส่วนใหญ่จ่ายปีต่อปี แต่เขาอาจกำหนดว่าซื้อประกันตัวนี้ต่อเนื่องไปกี่ปี แล้วเขาก็จะคืนเงินหรือว่าส่วนลดให้เราคะ

2021.04.24 14:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อต้องเจ็บป่วยเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

คุ้มครองชีวิตตลอดชีพคืออะไรคะ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

มีกรณีไหนอีกไหมที่จะได้รับเงินเอาประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

สามารถเอาไปใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี