Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ

ผมอยากรู้ว่าในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลมากน้อยแค่ไหนครับ เพราะถ้าเกิดในกรณีที่ถึงขนาดที่เราต้องเข้ารับการรักษาแบบต้องจ่ายแพงๆ ผมจะได้รู้สึกว่าประกันภัยที่สมัครใช้บริการไว้คุ้มค่าและสามารถเอาไว้ใช้ประโยชน์ในเหตุการณ์แบบนี้ได้จริงๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟิว

สามารถได้รับการรักษาพยาบาลในกรณีเหมาจ่ายทั้งปีอยู่ที่ 3 ล้านบาท แต่ต้องเป็นการซื้อสัญญาเพิ่มเติมด้วยนะครับ คนจะได้ช่วยให้เราสามารถมีวงเงินเยอะๆในการรักษาพยาบาลและเบิกได้กับโรงพยาบาลเอกชน วิธีนี้จะช่วยให้เรา ต้องเพิ่มค่าเบี้ยประกันแต่ก็ถือว่าคุ้มค่ากับการคุ้มครองที่จะได้รับ จะได้ไม่ต้องปวดหัวเมื่อเข้าโรงพยาบาล

2020.11.17 16:30

วอม

แต่แนะนำนะครับว่าจำเป็นต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติม 6,000 บาท ถึงจะสามารถช่วยในการรักษาพยาบาลแบบเหมาจ่ายเมื่อเจ็บปวดหรือเกิดอุบัติเหตุ แต่เมื่อจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาตัวในโรงพยาบาลครั้งใดครั้งหนึ่งช่วยเหลือได้ไม่เกิน 1,500,00 บาท ซึ่งถือว่าเป็นวงเงินที่ให้การคุ้มครองไม่ต้องเข้ารับการรักษาตัวนานๆในโรงพยาบาลที่สูงมาก

2020.12.18 14:12

ปฐพี

ถ้าคุณอยากได้รับค่ารักษาพยาบาลมากกว่า3ล้านบาทแล้วละก็ ลองขยับไปดูแผนที่4หรือแผนที่5 ก็ได้นะครับคุณจะได้รับค่ารักษาพยาบาลแบบเหมาจ่ายอยู่ที่ปีละ4-5ล้านบาทตามแบบแผนประกัน และยังได้รับวงเงินสัญญาเพิ่มเติมด้วยแต่ก็ต้องจ่ายเงินเพิ่มอีกเช่นเดียวกัน ถ้าคิดจะทำนะลองดูในเรื่องของเบี้ยที่เราต้องจ่ายด้วยว่าคุ้มรึป่าวเพราะผมเคยเห็นบางเจ้าจ่ายเบี้ยแพงแต่ความคุ้มครอง ค่ารักษาพยาบาล หรือสิทธิประโยชน์อื่นๆไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายไปเลยครับ

2021.01.22 12:47

Monday22

@วอม นี่แหละข้อมูลที่อยากจะได้ ตอนแรกก็กำลังสับสนแล้วก็สงสัยอยู่ว่าประกันตัวนี้เป็นแบบเหมาจ่ายไปได้ยังไง ก็ต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่เองถึงจะได้ความคุ้มครองจากประกันตัวนี้แบบเหมาจ่าย ไอ้เราก็งงอยู่ตั้งนาน ตอนนี้เข้าใจกระจ่างแล้วค่ะ แต่ถ้าไม่ซื้อสัญญาเพิ่มเติมวงเงินคุ้มครองในแต่ละกรณีก็จะไม่เท่ากัน เราเข้าใจแบบนี้ถูกต้องไหมคะ?

2021.03.28 17:15

วิไลลักษณ์

ดูแผนการคุ้มครองที่3 ตัวธรรมดาก็ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไรนะคะ แตพอไปดูตัวประกันประกันเสริมแบบที่เพื่อนๆบอกว่า จ่ายเพิ่ม6พันบาท ช่างน่าสนใจมากเลยคะ ได้คุ้มครองมากหลายเท่าตัวเลยคะ แถมคุ้มครองอุบัติเหตุอีกด้วนนะคะ หายากมากนะคะที่ประกันจะคุ้มครองควบคู่กันเยอะขนาดนี้ ใครกำลังตัดสินใจต้องดูตัวนี้แล้วละ น่าสนใจสุดๆ

2021.04.25 15:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ต้องสำรองจ่ายไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยร้ายแรงเบิกค่ารักษาได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ทำไมเงินเอาประกันมากกว่าแผน 1 และแผน 2 คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ควบคุมในค่าใช้จ่ายวินิจฉัยทางรังสีไหมครับ

ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จ่ายค่ารักษาห้องไอซียูนานสูงสุดเท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีโรงพยาบาลไหนบ้างที่จำเป็นต้องสำรองจ่ายคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี