Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีโรงพยาบาลไหนบ้างที่จำเป็นต้องสำรองจ่ายคะ

ในกรณีที่เราจำเป็นต้องได้รับการรักษาพยาบาลแบบฉุกเฉิน ฉันอยากทราบว่ามีโรงพยาบาลไหนบ้างที่เราจะ ต้องสำรองจ่ายค่ารักษาพยาบาล สำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 เพราะว่าถ้าเป็นไปได้จะได้เลือกริสรายการโรงพยาบาลที่ไม่อยากจะจำเป็นต้องสำรองจ่ายค่ะ เพราะบางครั้งไม่ได้มีเงินที่จะสำรองจ่ายสำหรับค่ารักษาพยาบาลฉุกเฉินที่ไม่ได้อยากให้เกิดขึ้น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สาว

ถ้าจะให้ทุกโรงพยาบาลก็คงจะบอกไม่หมดหรอกนะคะ สามารถเข้าไปหาคนในอินเตอร์เน็ตหรือเว็บไซท์อะไรก็ได้ที่เกี่ยวข้องเกี่ยวกับเรื่องนี้ หรือว่าจะโทรไปติดต่อโดยตรงกับไทยประกันชีวิตโทร 081 844 8563 ได้นะค่ะ จะได้สามารถรู้เกี่ยวกับโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือจะได้ไม่ต้องมีการสำรองจ่าย ให้เสียเวลากว่าจะได้รับเงินคืนก็ต้องใช้เวลาดำเนินการอีกค่ะ

2020.11.17 16:34

รัดดา

อันนี้ต้องเข้าไปหารายละเอียดในเว็บไซต์นะคะ หรือว่าใครที่สมัครใช้บริการของกรมธรรม์เอาไว้แล้วก็จะมีการแจ้งข้อมูลจากเอกสารที่เราได้รับมาตอนทำสัญญาอยู่แล้ว การเตรียมตัวเอาไว้สำหรับโรงพยาบาลใกล้บ้านที่ไม่จำเป็นต้องสำรองจ่ายก็ดีเหมือนกัน แต่การเตรียมเงินไว้เพื่อที่จะเจอกับโรงพยาบาลที่จำเป็นต้องสำรองจ่ายก็สำคัญด้วยเหมือนกันค่ะ

2020.12.18 14:16

ทิพย์ธารา

เห็นด้วยกับความเห็นคุณรัดดานะคะ ว่าการเตรียมเงินไว้เพื่อจะเจอกับโรงพยาบาลที่ต้องสำรองจ่ายเป็นเรื่องสำคัญ เพราะว่าบางครั้งสถานการณ์มันไม่แน่นอนหรอกค่ะ คุณอาจมีเหตุต้องไปทำธุระที่ต่างจังหวัด แล้วจำเป็นต้องเข้าโรงพยาบาลกระทันหันแล้วโรงพยาบาลนั้นจำเป็นต้องสำรองจ่ายก่อนถ้าเกิดคุณไม่มีเงินสำรองจ่ายคุณจะทำยังไงละคะ เราว่านะควรจะเตรียมการไว้ก่อนดีกว่าอย่าให้ปัญหามันเกิดแล้วค่อยมาแก้ทีหลัง

2021.01.23 8:28

SARA

ถึงแม้จะมีประกันแล้ว การเก็บเงินออมเงินก็ยังสำคัญนะคะ เพราะว่าอุบัติเหตุหรือความเจ็บป่วยมันไม่แน่ไม่นอน เราอาจจะเกิดอุบัติเหตุได้ทุกเมื่อเกิดเจ็บป่วยได้ทุกที่ แล้วเมื่อเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นมาเราก็ต้องไปให้ถึงโรงพยาบาลให้เร็วที่สุดและโรงพยาบาลที่ใกล้ที่สุดไม่มีเวลามาเลือกหรอกค่ะว่าที่ไหนต้องสำรองจ่ายรั้วที่ไหนไม่ต้องสำรองจ่าย

2021.03.28 17:21

กฤชวรรณ

ส่วนใหญ่ถ้าเป็นประกันสุขภาพแล้วเดินเข้าโรงพยาบาลที่เป็นของเอกชน ไม่ว่าจะเป็นของโรงพยาบาลไหน ก็สามารถได้รับการรักษาโดยที่เขาหักเงินจากประกันของเราเลยคะ ดังนั้นไม่ต้องกังวลหลอกคะ หรือถึงจะสำรองจ่าย แต่ยังไงท้ายที่สุดแล้ว เราก็ได้เงินส่วนที่เราจ่ายออกไปก้อนคืนกลับมาอยู่ดีคะ เราไม่ได้เสียอะไรเลยคะ อย่าเครียดคะ

2021.04.25 15:58

ปอนด์

@สาว ดีครับ ให้เบอร์โทรเรียบร้อยเลย โทรสอบถามง่ายสุด แต่ผมว่าส่วนมากก็ใช้บริการได้หมดนะ โรงพยาบาลเอกชนส่วนมากมีประกันไม่ต้องสำรองจ่ายถ้าอยู่ในเงื่อนไขความคุ้มครอง แต่ถ้าไม่แน่ใจอาจจะต้องรอการตรวจสอบ หมายถึงว่ารอทางโรงพยาบาลติดต่อบริษัทประกันว่าคุ้มครองมั้ย? ในกรณีต่างๆ ผมเคยนะโดนต่อต่อยต้องฉีดยา ใช้ประกันอุบัติเหตุทางรพ.ไม่แน่ใจ แต่สุดท้ายก็คุ้มครองไม่ต้องจ่ายเอง

2021.07.28 15:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ต้องสำรองจ่ายไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยร้ายแรงเบิกค่ารักษาได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ทำไมเงินเอาประกันมากกว่าแผน 1 และแผน 2 คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ควบคุมในค่าใช้จ่ายวินิจฉัยทางรังสีไหมครับ

ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จ่ายค่ารักษาห้องไอซียูนานสูงสุดเท่าไหร่ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี