Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการช่วยเราให้ได้รับค่าชดเชยรายได้ไหมคะ

ในกรณีที่เราเกิดอุบัติเหตุและต้องได้รับการรักษาเป็นเวลานาน ทั้งที่โรงพยาบาลและที่บ้านทำให้ไม่สามารถทำงานได้เป็นเดือน อยากจะทราบว่าสำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 เราสามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ ไม่สามารถทำงานได้ไหมคะ เพราะเงินส่วนนี้สำคัญมากเพื่อที่จะเอาไว้ใช้จ่ายในสิ่งจำเป็นในตอนที่เราทำงานไม่ได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แพร

สามารถได้รับวงเงินชดเชยในกรณีที่เข้ารักษาตัวนานๆในโรงพยาบาลเป็นผู้ป่วยในด้วยค่ะ ชดเชยวันละ 6,000 บาทนานถึง 150 วัน แต่ถ้าอาการหนักต้องเข้าห้องไอซียูและหมอดูแลตลอดในห้องนั้น จะได้รับเงินเป็น 2 เท่าจำนวนไม่เกิน 30 วัน ก็ถือว่าถ้าสมัครใช้ร่วมกับสัญญาเพิ่มเติมก็จะช่วยให้ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของเงินชดเชยมากขนาดนี้เลยค่ะ

2020.11.17 16:37

แก้ว

นั่นหมายความว่าถือว่าได้รับความคุ้มค่าเมื่อจำเป็นต้องรอโรงพยาบาลรักษาตัวในโรงพยาบาลนานๆ แล้วทำให้เราหายห่วงไม่ต้องเป็นห่วงเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลด้วย ทำให้เรามีรายได้ด้วยค่ะเมื่อไม่สามารถทำงานแต่สามารถมีเงินช่วยเหลือค่าใช้จ่ายในครอบครัว เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่น่าสนใจที่จะทำให้เราตัดสินใจเลือกใช้บริการนะคะ

2020.12.18 14:20

วายุ

เอิ่ม โทษนะครับคุณแพรที่คุณบอกว่าจะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ต้องเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลวันละ6,000บาท ผมว่ามันไม่ใช่นะ เพราะว่า6,000บาทเนี่ยมันเป็นวงเงินการรักษาในส่วนของค่าห้อง ค่าพยาบาล ค่าอาหาร อะครับ แล้วผมก็ได้ทำการหาข้อมูลดูแล้วไม่พบการชดเชยรายได้เมื่อต้องรักษาตัวในโรงพยาบาลนะ ถ้าไงลองสอบถามกับตัวแทนประกันดูอีกทีนะครับบางทีผมอาจดูข้อมูลไม่ครบถ้วน

2021.01.23 14:54

SARA

@แพร โห!!! ได้เงินชดเชยรายได้วันละตั้ง 6,000 บาทเลยหรอ? แบบนี้ก็ขอเจ็บเงินนานนอนโรงพยาบาลนานๆไปเลย 6,000 บาทเนี่ยเกือบจะเท่าเงินเดือนของบางคนทั้งเดือนเลยนะเนี่ย แสดงว่าประกันตัวนี้เบี้ยจะต้องแพงมากพอสมควรนะ ว่าแต่ว่าที่ได้เงินชดเชยรายได้เยอะขนาดนี้ของประกันตัวนี้อยู่ที่แบบแผนที่เท่าไหร่คะ? ถึงจะได้เงิน 6,000 ต่อวัน

2021.03.28 17:24

กฤชวรรณ

ถ้าอยากได้เงินชดเชยรายได้ด้วย คงต้องไปซื้ออีกตัวของเขาไหมคะ ถ้าเราจพชื่อไม่ผิด เขาชื่อว่าเติมเงินยามป่วย อะไรนี้แหละคะ ถ้าเป็นตัวนี้เขาจะมีเงินชดเชยรายได้ให้กับเราด้วยคะ มี3แผนการคุ้มครองให้เราได้เลือกใช้คะ เราว่าถ้าคุณสามารถซื้อติดเอาไว้ด้วยก็น่าจะดีนะคะ เพราะว่าช่วยลดความเครียดเรื่องค่าใช้จ่ายได้เลยคะ

2021.04.25 15:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ต้องสำรองจ่ายไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยร้ายแรงเบิกค่ารักษาได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ทำไมเงินเอาประกันมากกว่าแผน 1 และแผน 2 คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ควบคุมในค่าใช้จ่ายวินิจฉัยทางรังสีไหมครับ

ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จ่ายค่ารักษาห้องไอซียูนานสูงสุดเท่าไหร่ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี