Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ควบคุมค่าใช้จ่ายห้องไอซียูไหมคะ

ตอนที่จำเป็นต้องเข้ารับการรักษาแบบฉุกเฉิน สำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 มีการคุ้มครองเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลในห้อง ICU ไหมคะ เพราะถ้าอาการฉุกเฉินหลายวันก็มีค่าใช้จ่ายที่ต้องจ่ายสูงทีเดียว เลยอยากทราบเกี่ยวกับสิทธิการคุ้มครองจากประกันภัยนี้ด้วยเหมือนกันค่ะ ว่าให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชาย

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อต้องเข้ารับการรักษาตัวหรือการดูแลในห้อง ICU ในกรณีที่มีอาการโคม่าด้วยนะครับ สามารถมีวงเงินดูแลเราถึง 12,000บาทต่อคืนเลยทีเดียว จำนวนเงินขนาดนี้ก็ทำให้เราไม่ต้องห่วงเกี่ยวกับค่าห้องในการดูแลผู้ป่วยที่อาการโคม่า ทำให้เราหายห่วงเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลที่เกิดขึ้นกับโรงพยาบาลของเอกชนก็มีวงเงินมาก

2020.11.17 16:41

ยอด

ถึงแม้ว่าจะอาการหนักถึงขนาดที่ต้องเข้ารับการรักษาตัวที่ห้องไอซียู ก็สามารถได้รับเงินชดเชยได้สูงสุดถึงวันละ12000บาท ถือว่าเป็นเงินที่ค่อนข้างที่จะช่วยเหลือได้เยอะทีเดียวสำหรับค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นนะครับ ถ้าเปรียบเทียบกับราคาของเบี้ยประกันภัยแล้วและการคุ้มครองขนาดนี้ก็ ทำให้เราไม่ต้องห่วงมากเมื่อต้องเข้ารับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล

2020.12.18 14:22

วายุ

อยากถามนิดนึงนะครับการเข้ารักษาแบบฉุกเฉินจนต้องเข้าห้องไอซียูนี่คือเป็นกรณีไหนบ้างหรอครับ ต้องเป็นการได้รับอุบัติเหตุอย่างเดียวรึเปล่าหรือเจ็บป่วยกระทันหันก็ได้และถ้าเป็นการเจ็บป่วยกระทันหันก็ได้มีอะไรบ้างช่วยบอกรายละเอียดให้ผมหน่อยนะครับ พอดีกำลังมองหาประกันชีวิตให้คุณป้าอยู่ครับ เห็นว่าตัวนี้มีคุ้มครองพิเศษเรื่องค่าล้างไตด้วยก็เลยสนใจเป็นพิเศษครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2021.01.25 6:10

Melon

@ชาย วงเงินค่ารักษาค่าห้อง ICU หายห่วงละก็คือเขาคุ้มครองให้ แต่อยากขอถามหน่อยค่ะถามทุกคนนะคะใครจะมาตอบก็ได้ ถ้านอนห้องไอซียูเนี่ยมีเงินชดเชยรายได้ให้เราไหม? ยังจ่ายเงินชดเชยรายได้ให้เราเหมือนตอนที่นอนพักห้องธรรมดา หรือนอนโรงพยาบาลธรรมดาไหมคะ? เพราะก็เหมือนว่าเราอยู่ในกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลเหมือนกันส่วนตัวคิดว่าน่าจะมีจ่ายให้เรานะ

2021.03.28 17:29

เขมรินทร์

เข้าห้อง ICU ได้อย่างสบายใจเลยใช่ไหมคะ ไม่ต้องมานั้งกังวลเรื่องค่ารักษาในอนาคตแล้วใช่ไหมคะ ประกันก็จะดีแบบนี้แหละค จ่ายในสิ่งที่เราคิดว่ายากที่สุด ใครที่กำลังอยากจะซื้อประกันสุขภาพหรือว่าประกันชีวิต ตอนนี้ต้องเป็นช่วงที่ต้องตัดสินใจซื้อแล้วนะคะ เพราะว่ายิ่งเรารอให้เวลาเลยผ่านไป ชีวิตเรามีความเสี่ยงเข้ามาทุกทีแล้วคะ

2021.04.25 15:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ต้องสำรองจ่ายไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยร้ายแรงเบิกค่ารักษาได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ทำไมเงินเอาประกันมากกว่าแผน 1 และแผน 2 คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ควบคุมในค่าใช้จ่ายวินิจฉัยทางรังสีไหมครับ

ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จ่ายค่ารักษาห้องไอซียูนานสูงสุดเท่าไหร่ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี