Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จ่ายค่ารถพยาบาลฉุกเฉินไหมครับ

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ขึ้นกับเรา และมีการเรียกใช้บริการของรถพยาบาลฉุกเฉิน ค่าใช้จ่ายในส่วนนี้สามารถเบิกได้ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 ด้วยไหมครับ เพราะดูเหมือนว่า ประกันภัยบางแห่งไม่ได้จ่ายค่ารถโรงพยาบาลในส่วนนี้ เลยอยากรู้เกี่ยวกับประกันภัยนี้ว่าช่วยเหลือเราในการใช้จ่ายในส่วนนี้ด้วยไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แคน

จ่ายให้ทั้งหมดในสวนนี้ครับ เพราะการคุ้มครองค่าใช้จ่ายเป็นแบบเหมาจ่าย แต่ต้องไม่เกินจำนวนเงินที่ต้องจ่ายจริงครับ ทำให้เราไม่ต้องเป็นห่วงเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นในกรณีที่นำตัวไปส่งโรงพยาบาลจากรถฉุกเฉิน ก็สามารถที่จะเบิกหรือว่าได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ด้วยถือว่าเป็นค่าใช้จ่ายในส่วนของเบ็ดเตล็ด ทำให้เราอุ่นใจไปหลายเปราะเลย

2020.11.17 16:44

หว่า

ใครที่ไม่เคยเกิดเกิดอุบัติเหตุขึ้นที่ท้องถนนก็คงไม่รู้สินะคะว่าจำเป็นต้องเสียเงินในส่วนนี้ด้วย จริงๆแล้วนี่เป็นส่วนหนึ่งที่ต้องเสียนะคะสำหรับค่ารถพยาบาลฉุกเฉิน จำเป็นต้องจ่ายในส่วนนี้เหมือนกันนะคะถ้าใครที่ไม่รู้ก็ต้องเสียด้วย แต่ถ้าเราใช้ประกันภัยก็จะช่วยในค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ด้วยค่ะ ใครที่ใช้ประกันภัยนี้อยู่แล้วก็หายหัวไปเลยค่าใช้จ่ายในส่วนนี้

2020.12.19 13:49

ฟิว

นอกจากจะคุ้มครองเรื่องค่ารถพยาบาลฉุกเฉินแล้วยังมีค่าตรวจวินิจฉัยทางรังสีวิทยา ค่ารักษาพยาบาล(ผ่าตัด) ค่ารักษาพยาบาลอื่นในโรงพยาบาล ทั้งหมดนี้อยู่ในกลุ่มที่คุ้มครองค่าใช้จ่ายแบบเหมาจ่าย แต่ต้องไม่ต้องจำนวนเงินที่จ่ายจริง ค่ะเราว่าดีนะประกันแบบนี้ทำให้เราไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะ สามารถคุมการจ่ายได้ในแต่ละครั้งที่เราเจ็บป่วย

2021.01.25 8:1

Apple

@แคน ก็เพิ่งจะรู้นะเนี่ยว่าค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับรถพยาบาลฉุกเฉินรวมอยู่ในค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ด แต่ก็ดีค่ะถ้าประกันนี้คุ้มครองให้ แต่ก็ยังไม่ได้คิดจะซื้อนะเพราะดูจากค่าเบี้ยแล้วมันก็แพงเกินไป แต่ถ้าใครจะซื้อไหว ก็คือดี เพราะบางที รถพยาบาล ฉุกเฉิน ก็จำเป็น แต่หลายคนก็ไม่กล้าเรียกเพราะกลัวว่าจะต้องเสียค่าใช้จ่ายนู่นนี่นั่น

2021.03.28 17:34

เขมรินทร์

ส่วนใหญ่แล้วเอาจริงๆนะคะ ประกันสุขภาพส่วนใหญ่เขามีการจ่ายในส่วนนี้อยู่แล้วคะ แต่ส่วนใหญ่แล้วเวลาที่เราไม่สบาย ก็เดินทางไปเองมากกว่าคะ เพราะว่าไม่แจ่ใจว่าเขาจะจ่ายการคุ้มครองส่วนนี้ไหม เพราะถ้าไม่นอนโรงพยาบาลก็ไม่สามารถเบิกการคุ้มครองส่วนนี้ได้ เราเลยกันเอาไว้คะ ไม่อยากต้องควักเงินจ่ายในส่วนนี้คะ ซึ่งหลายบาทอยู่นะคะ

2021.04.25 15:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ต้องสำรองจ่ายไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยร้ายแรงเบิกค่ารักษาได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ทำไมเงินเอาประกันมากกว่าแผน 1 และแผน 2 คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ควบคุมในค่าใช้จ่ายวินิจฉัยทางรังสีไหมครับ

ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จ่ายค่ารักษาห้องไอซียูนานสูงสุดเท่าไหร่ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี