Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ควบคุมในค่าใช้จ่ายวินิจฉัยทางรังสีไหมครับ

ในกรณีที่จำเป็นต้องมีการฉายรังสี หรือต้องตรวจทางห้องปฏิบัติการผู้ป่วยนอก เกี่ยวกับการฉายแสง สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหมครับ สำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 ขอดูเหมือนว่าจะเป็นขั้นตอนในการรักษาพยาบาล ที่เราจำเป็นต้องจ่ายด้วยในการรักษา เพื่อจะรู้ว่ามีสิ่งใดบ้างที่เราสามารถเบิกจากทางประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มอส

ครอบคลุมค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ด้วยครับ เพราะปกติแล้วจะเป็นการใช้จ่ายแบบเหมาจ่าย แต่รวมทั้งหมดแล้วจะช่วยให้เราจ่ายได้ในจำนวนที่ไม่เกินเงินต้องจ่ายตามจริง อย่างน้อยเราก็ได้รับเงินช่วยเหลือเป็นค่าเบ็ดเตล็ดที่เราจะต้องจ่ายให้กับทางโรงพยาบาล ประกันหรือการคุ้มครองที่สมัครเอาไว้ในแบบแผนที่ 3 ก็ให้การคุ้มครองในส่วนของค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ด้วย

2020.11.17 16:45

กน่อย

แม่จะต้องมีการรักษาที่ต้องใช้การฉายรังสีหรือว่าเป็นโรคร้ายแรง ก็ให้การคุ้มครองจะสามารถช่วยในค่าใช้จ่ายได้ตามจริง ก็ดูเหมือนว่ากรมธรรม์ประกันภัยนี้จะถูกออกแบบมาเพื่อช่วยในค่ารักษาพยาบาลโดยเฉพาะ ทำให้เราหายห่วงค่ะเกี่ยวกับวิธีการรักษาและเงินที่จะต้องใช้ในการรักษาด้วย เบิกได้สบายใจหายห่วงไปเลย เพราะเป็นการคุ้มครองที่ดี

2020.12.19 13:50

ฟิว

ถ้าอยากรู้ว่าประกันนี้คุ้มครองอะไรอีกนอกจากการวินิจฉัยรังสีแล้วสามารถเข้าไปดูในเว็บไซต์ของประกันนี้ได้นะคะคุณจะได้เห็นว่ามีการคุ้มครองค่าใช้จ่ายอย่างอื่นอีก และจะได้เห็นการคุ้มครองในส่วนอื่นๆด้วยทำให้สามารถตัดสินใจได้ง่ายว่าควรทำประกันเจ้านี้ดีไหม และถ้าคุณอยากทำก็สามารถทำผ่านเว็บไซต์ของประกันนี้ได้เลยค่ะ

2021.01.25 8:51

Apple

ขอชื่นชมจขกทเลยนะคะ ถามได้ละเอียดเจาะลึกจริงๆเลย แล้วก็ขอชื่นชมไปยังคนที่เข้ามาตอบด้วย รู้ลึกรู้ละเอียดจังเลยนะคะ ทำไมเราไม่เห็นรู้เหมือนเขาบ้างเลยเนี่ยเราก็เคยเข้าไปอ่านเงื่อนไขของประกันตัวนี้ในเว็บไซต์ไทยประกันชีวิตอยู่นะเขาไปอ่านเงื่อนไขเรื่องนี้กันตรงไหนเนี่ย ทำไมเราไม่เห็นไปอ่านเจอเหมือนเขาบ้างเลย ก็เลยกลายเป็นคนที่ไม่รู้อะไรเลย

2021.03.28 17:35

พูนทรัพย์

ตอนที่เราเข้าไปอ่านเรื่องการคุ้มครอง เราต้องดูดีๆครับเพราะว่าพวกข้อแม้พวกนี้เขาจะเขียนแยหเอาไว้ครับ แล้วของของประกันก็จะเขียนตัวเล็กมากครับ จนเราอาจมองไม่เห็นเลยครับ เวลาที่จะเคลมประกันแต่ละที อันนี้แหละครับที่เราเจอบ่อยๆ เขามักจะอ้างว่าไม่คุ้มครอง ด้วยสาเหตุต่างๆมากมายตามที่ตัวหนังสือเล็กๆที่เรามองไม่เห็นครับ

2021.04.25 16:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ต้องสำรองจ่ายไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยร้ายแรงเบิกค่ารักษาได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ทำไมเงินเอาประกันมากกว่าแผน 1 และแผน 2 คะ

ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จ่ายค่ารักษาห้องไอซียูนานสูงสุดเท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีโรงพยาบาลไหนบ้างที่จำเป็นต้องสำรองจ่ายคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี