Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุได้มากน้อยแค่ไหนคะ

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์หรืออุบัติเหตุฉุกเฉิน ที่เราจำเป็นต้องได้รับการรักษาแบบเร่งด่วน สำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 เราสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในการเกิดอุบัติเหตุแต่ละครั้งมากน้อยแค่ไหนคะ เกี่ยวกับจำนวนเงินที่จะได้รับในการคุ้มครอง เพราะถ้าเปรียบเทียบจากเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายก็ไม่ใช่ถูกๆเลยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พล

ข่าวอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นสามารถเบิกได้แบบเหมาจ่ายรายปีครับ หมายความว่าให้การคุ้มครองถึง 4 ล้านบาทต่อปีกรมธรรม์ ในการใช้จ่ายที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นจะถูกครับรวม ถ้าเราเกิดอุบัติเหตุบ่อยๆจนค่ารักษาพยาบาลเกินมากกว่านี้ ก็จำเป็นต้องจ่ายเอาเองจนกว่าจะหมดปีกรมธรรม์ และทำการสมัครใช้บริการใหม่ครับ ถือว่าวงเงินในการคุ้มครองขนาดนี้ค่อนข้างจะสูงมากไม่หมดแน่ๆ

2020.11.17 16:49

ปิยะ

ส่วนนี้จะถูกรวมในเรื่องของ ค่ารักษาพยาบาลเมื่อเจ็บป่วยและอุบัติเหตุนะครับ เพราะมีการเบิกค่าใช้จ่ายเป็นแบบเหมารวมรวมกันทั้งอุบัติเหตุและการเจ็บป่วย คิดดูสิครับว่าถ้ามีการแยกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ก็คงจะมีการจำกัด เกี่ยวกับวงเงินรักษาถ้าเรารักษาแค่อุบัติเหตุอย่างเดียวแต่ไม่เคยเจ็บป่วยเลยก็ไม่ได้ใช้ประโยชน์ในส่วนนั้นใช่ไหมครับ

2020.12.19 13:54

หิมะ

ส่วนค่ารักษาพยาบาลแบบฉุกเฉิน เนื่องจากอุบัติเหตุต่อการบาดเจ็บแต่ละครั้งสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ 25,000บาทครับ แล้วยังมีค่ารักษาพยาบาลตามที่เม้นท์แรกได้บอก ซึ่งจะแบ่งไปตามกรณีตามเคส ค่ารักษาพยาบาลจะอยู่ที่ 2,000,000บาท และ 4,000,000บาท ด้วยค่ารักษาพยาบาลทั้งหมดนี้ถ้าเปรียบกับเบี้ยประกันที่จ่ายไปรับรองว่าคุ้มแน่นอนครับ

2021.01.26 6:16

Danny

@หิมะ ที่บอกว่า จ่ายเบี้ยประกันเท่านี้คุ้มค่ากับความคุ้มครอง อยากรู้ว่าต้องจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ครับ? คือเท่าที่ผมอ่านจากคำตอบของคุณ ดูเหมือนว่าคุณซื้อประกันตัวนี้แล้ว ก็เลยอยากจะถามนะครับ หวังว่าจะบอกข้อมูลกันได้นะว่าคุณน่ะจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ ผมจะได้รู้ว่ามันคุ้มจริงๆไหมเมื่อเปรียบเทียบกัน กลัวจะได้ไม่คุ้มเสียนะครับ

2021.03.29 15:4

พูนทรัพย์

ใน1ปีของการซื้อเบี้ยประกัน เราได้การคุ้มครองรวมที่4ล้านแบบ โห่ มันจะได้อะไรเยอะขนาดนี้ครับ แบบนี้เจ็บป่วย หรือว่ามีอุบัติเหตุ ก็ไม่ต้องกังวลอะไรแล้วละครับ เข้าท่าดีนะครับ นี้ผมชักอยากที่จะซื้อประกันตัวนี้แล้วนะครับ มีหลายคนที่เม้นถามแล้วแต่ละคำตอบค่อนข้างที่จะบอกในข้อดีๆเยอะมากเลยนะครับ น่าสนใจมากๆเลยนะครับ

2021.04.25 16:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี