Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุ้มครองเกี่ยวกับโรคไตไหมคะ

เดี๋ยวนี้โรคไตเป็นอีกโรคหนึ่งที่จำเป็นต้องใช้เงินในการรักษาเยอะมาก ไม่ว่าจะเป็นค่าล้างไต ค่ายเคมีบำบัด ค่ารังสีบำบัด อยากทราบสำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนคะ เพราะถ้าเปรียบเทียบกับราคาของเบี้ยประกันภัยแล้ว น่าจะให้การคุ้มครองในวงเงินที่สูงอยู่นะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชาย

แบบแผนที่ 4 ให้การคุ้มครองหรือการรักษา ค่าเคมีบำบัด ค่ารังสีบำบัด สามารถได้รับเงินตอบแทนถึง 150000 บาทต่อปีกรมธรรม์ ซึ่งเป็นจำนวนเงินที่จะช่วยให้เราสามารถเบิกค่าใช้จ่ายในการล้างไตได้มากเลยทีเดียว ถ้าเงินจำนวนนี้ยังไม่พอดีผมแนะนำเลยครับว่าจ่ายเองต่อไป กว่าจะใช้เงินหมดใน 1 ปีกรมธรรม์ก็นานอยู่นะครับล้างไตได้หลายครั้งอยู่

2020.11.17 16:51

เบน

จริงๆแล้วถึงแม้จะตรวจเจอว่าเป็นโรคไตและจำเป็นต้องเข้ารับการรักษา คือว่าถึงแม้จะไม่สามารถช่วยในการรักษาจนหายเป็นปกติ แต่อย่างน้อยก็มีค่าใช้จ่ายในการช่วยการรักษาไปได้ในระยะหนึ่ง เพราะเรารู้ว่าโรคไตจำเป็นต้องมีเงินเยอะมากในการรักษาไม่มีทางหายได้จนถึงขนาดที่จะต้องฟอกไต ซึ่งค่าใช้จ่ายจะต้องจ่ายตลอดชีวิต ส่วนนั้นเราก็ถือว่าได้รับการช่วยเหลือค่ะ

2020.12.19 13:59

หิมะ

คุ้มครองอยู่แล้วครับเรียกได้ว่าเป็นจุดเด่นของประกันนี้เลยก็ว่าได้ใครที่กำลังมองหาประกันที่คุ้มครองโรคไตอยู่แนะนำตัวนี้เลยนะ บอกได้เลยว่าเงินที่จ่ายเบี้ยประกันไปจะไม่ศูนย์เปล่าแน่นอน เพราะเขายังคุ้มครองในส่วนของค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุ(ส่วนนี้จะเป็นการเหมาจ่าย) คุ้มครองในเรื่องค่ายากลับบ้านและค่าผ่าตัดด้วย

2021.01.26 7:10

Danny

@ชาย ถ้าอย่างนั้นประกันตัวนี้ก็คุ้มครองโรคร้ายด้วยนะสิ ถ้าตามอย่างที่คุณบอกมาว่าจ่ายค่าเคมีบำบัด ค่ารังสี แท็กนี้นอกจากโรคไตแล้ว เจ็บป่วยเป็นโรคมะเร็งก็คงจะเบิกค่ารักษาได้ด้วยใช่ไหมครับ? คือจริงๆผมเองเนี่ยก็ไม่ได้ มีความเสี่ยงที่จะป่วยเป็นโรคใดโรคหนึ่งเป็นพิเศษ แต่ถ้ามีประกันที่คุ้มครองโรคร้ายหลายๆโรค ก็ดีครับ

2021.03.29 15:6

อภัย

กรณีที่เจ็บป่วยด้วยโรคมะเร็ง ตอนที่เราเข้าโรงพยาบาลด้วยการเจ็บป่วยก่อนที่หมอจะทราบว่าเราเป็นมะเร็ง ประกันตัวนนี้น่าจะคุ้มครองให้นะครับ แต่หลังจากนั้นผมว่าก็ต้องมาคุยกันแหละครับว่าจะเอายังไงต่อ แต่ถ้าไม่อยากกังวลเรื่องนี้นะครับ ผมว่าซื้อประกันมะเร็งเข้าไปด้วยเลยครับ นอกจากจะรักษาแล้วประกันบางเจ้ายังมีเงินสดให้เราด้วยนะ

2021.04.25 16:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี