Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในกรณีเสียชีวิตได้รับเงินช่วยเหลือเยอะไหมครับ

เห็นว่าไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 มีไว้ช่วยเหลือในกรณีที่ต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล แต่ในกรณีที่มีการเสียชีวิตได้รับเงินช่วยเหลือหรือเงินชดเชยเยอะไหมครับ เพราะผมเห็นว่ามีตั้ง 5 แบบแผน ซึ่งแบบแผนที่ 4 ก็น่าที่จะได้รับเงินช่วยเหลือในส่วนนี้เยอะเหมือนกัน ถ้าเปรียบเทียบกับเบี้ยประกันที่จำเป็นต้องจ่าย ได้เยอะไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แมน

แบบแผนที่ 4 เมื่อเกิดอุบัติเหตุหรือเสียชีวิตจะได้รับเงินช่วยเหลือ 10,000 บาทครับ และเป็นไปได้ด้วยที่แบบแปลนอื่นก็ได้รับเงินช่วยเหลือเท่าๆกัน แบบแปลนประกันภัยนี้เหมาะสมสำหรับช่วยเราในการรักษาในกรณีที่เจ็บป่วยหรือว่าเป็นอุบัติเหตุมากกว่าการเสียชีวิตครับ ถ้าอยากเลือกแบบที่ให้ผลประโยชน์ในการที่เราเสียชีวิตเยอะๆก็แนะนำไปใช้อย่างอื่น

2020.11.17 16:53

หนิง

จริงๆแล้วไม่ว่าจะแบบแผนการคุ้มครองระดับไหนก็ได้รับเงินชดเชย เมื่อเสียชีวิตเท่ากันค่ะก็คือ 10,000 บาท ถ้าอยากจะได้รับการคุ้มครองในการเสียชีวิตมากกว่านี้แนะนำให้เลือกซื้อประกันเพิ่มเติมหรือประกันเสริม หรือว่าเป็นการลงทุนกับประกันชีวิตดีกว่าค่ะ เพื่อที่จะได้รับเงินทุนประกันเป็นแบบสะสมทรัพย์คือในภายหลังได้ด้วย

2020.12.19 14:1

เอกชน

คอมเม้นท์แรกพูดถูกเลยค่ะประกันภัยนี้เน้นเรื่องค่ารักษาพยาบาลเหมาจ่ายเนื่องจากได้รับอุบัติเหตุหรือเจ็บป่วยและเน้นเรื่องการคุ้มครองโรคไต ไม่ได้เน้นว่าเมื่อเสียชีวิตจะได้รับเงินเท่าไหร่ยังไง เงินที่จะได้เมื่อเสียชีวิตเลยได้แค่1หมื่นบาทค่ะ ถ้าคุณอยากทำประกันที่จ่ายเงินเยอะๆเมื่อเสียชีวิตแนะนำให้ดูเจ้าอื่นเลยนะคะ อย่างเช่น เจ้าชมพูๆ (เมือง) หรือ เจ้าแดงๆ (A) ก็ได้ แต่เจ้าชมพูนี่รู้สึกเบี้ยจะถูกอยู่นะลองหาๆดูค่ะ

2021.01.26 9:41

Danny

@แมน ดูข้อมูลแล้วตกใจอยู่นิดนึงนะครับ เป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลต่างๆในวงเงินที่สูงมาก แต่ในกรณีเสียชีวิตให้เงินชดเชยน้อยมาก คือถ้าเปรียบเทียบกับประกันตัวอื่นนะครับ เงินชดเชยแค่ 10,000 เกือบจะเท่ากับวงเงินค่ารักษา อุบัติเหตุฉุกเฉินของประกันอุบัติเหตุบางตัวเลย แล้วจะพอจัดการเรื่องต่างๆเหรอเนี่ย

2021.03.29 15:8

อภัย

จ่ายให้เท่ากันหมดเลยนะ ตั้งแต่การคุ้มครอง แผนที่1 ไปจนถึง แผนที่5 เหมาจ่ายไปเลยครับ 1หมื่นบาท ก็ไม่ได้เยอะอะไรนะครับ เพราะว่าประกันตัวนี้เข้าเน้นในเรื่องของค่ารักษามากกว่าครับ ส่วนถ้าอยากได้คุ้มครองกรณีเสียชีวิต อาจต้องมีประกันชีวิตไหมครับ น่าจะได้เงินประมาณ แสนกว่าๆนะครับ แต่ผมก็ว่ายังน้อยไปอยู่ดีครับ

2021.04.25 16:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี