Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเสียชีวิตทำไมได้รับเงินชดเชยน้อยจังคะ

เห็นว่าไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 เบี้ยประกันก็ไม่ใช่ถูก เห็นว่าผลประโยชน์สำหรับเงินช่วยเหลือกรณีเสียชีวิต ได้รับแค่หมื่นเดียว เลยอยากรู้ว่าทำไมได้รับเงินช่วยเหลือเนื่องจากเสียชีวิตน้อยจังเลยคะ เพราะปกติแล้วประกันชีวิตที่จะได้รับเงินสูงสุดก็เนื่องมาจากการเสียชีวิตไม่ใช่เหรอ แล้วเกิดอะไรขึ้นสำหรับประกันภัยนี้คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนิง

ก็เพราะว่าเป็นกรมธรรม์ประกันภัยที่เน้นไปในเรื่องของ การรักษาพยาบาลเนื่องจากเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ ไม่ค่อยมุ่งเน้นผลประโยชน์ไปที่เงินชดเชยในตอนที่เสียชีวิตยังไงล่ะคะ ถ้าอยากจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของผลประโยชน์เยอะๆตอนเสียชีวิตแนะนำให้ไปเลิกกรมธรรม์ประกันภัยอย่างอื่นดีกว่าค่ะ เพราะว่าบางคนอาจคิดว่าเสียชีวิตแล้วก็ไม่เป็นไรไม่อยู่แล้ว

2020.11.17 16:57

แคน

จริงๆแล้วเป็นข้อตกลงครับเพราะเราลองดูว่า เงื่อนไขเกี่ยวกับการดูแลค่ารักษาพยาบาลให้กับเราค่อนข้างที่จะสูงถึง 4 ล้านบาท ทำให้เรามั่นใจหรือหายกังวลเกี่ยวกับเมื่อเราเจ็บป่วยและเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเรา เพื่อที่จะช่วยจ่ายในค่ารักษาพยาบาลที่เกิดขึ้น แต่สำหรับการดูแลเรื่องเมื่อเสียชีวิตแล้วก็จะได้รับแค่ 10,000 บาทเท่ากันทุกแบบแผนครับ

2020.12.19 14:31

อัคนี

อันนี้ผมเดานะที่ได้น้อยเพราะว่าเงินชดเชยเมื่อเสียชีวิตตัวนี้อยู่ในส่วนของสัญญาเพิ่มเติมรึป่าว แต่ถ้าดูในสัญญาหลักเงินที่จะได้เมื่อเสียชีวิตก็ยังได้เยอะกว่าสัญญาเพิ่มเติมอยู่นะ แล้วผมก็ไม่รู้ว่าถ้าเกิดเราเสียชีวิตเขาจะจ่ายเงินชดเชยให้ในส่วนของสัญญาหลักและสัญญาเพิ่มเติมพร้อมกันมั้ยหรือยังไง คุณลองถามตัวแทนประกันดูนะว่าถ้าเสียชีวิตจะได้เงินทั้งสองสัญญามั้ยหรือได้แค่สัญญาเดียว

2021.01.28 5:2

BOWWY

เราว่าก็ดีเหมือนกันนะ เพราะในขณะที่เรามีชีวิตอยู่แล้วเจ็บป่วยเนี่ยจำเป็นต้องใช้เงินมากกว่า แต่ถ้าเกิดโชคร้าย เกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิด จนทำให้เสียชีวิต ก็เป็นเรื่องน่าเศร้าอยู่นั่นแหละ แต่วงเงินที่ใช้จัดการเกี่ยวกับงานศพ ก็อาจจะจัดแบบเรียบง่ายก็ได้ ก็จะไม่ใช้เงินเยอะ คือเราอยากจะพูดว่า เงินสำคัญสำหรับคนที่ยังมีชีวิตอยู่มากกว่านะ

2021.03.29 15:16

ลภัสกร

ต้องดูที่ประกันคะ ว่าเข้าคุ้มครองเรื่องอะไรคะ อย่างประกันตัวนี้ เขาเน้นไปที่การรักษาพยาบาลคะ เราคงคิดว่าการได้ช่วยให้คนหนึ่วรอดจากความตายเป็นอะไรที่คุ้มค่ามากกว่าจ่ายเงินให้กับคนที่ตายคะ แล้วสำหรับคนที่ซื้อประกันส่วนใหญ่ก็คิดแบบนั้นด้วยคะ เขาซื้อเอาไว้รักษาตัวเราเองขณะที่เราเจ็บป่วยหรือว่าประสบอุบัติเหตุ

2021.04.25 16:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี