Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แบบแผนที่ 5 มีอะไรที่น่าสนใจบ้างคะ

อยากจะทราบเกี่ยวกับแบบแผนที่ 5 ของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ เพราะดูเหมือนว่าจะต้องจ่ายเบี้ยประกันที่สูงที่สุดแล้ว หรืออยากจะทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการให้บริการว่า มีจุดไหนบ้างที่น่าสนใจที่ดูเหมือนเป็นการคุ้มครองที่เป็นจุดเด่นของแบบแผนนี้คะ เพราะเท่าที่อ่านรายละเอียดมา ก็ยังไม่เห็นว่าจะมีจุดไหนที่น่าสนใจเมื่อเปรียบเทียบกับแบบแผนอื่น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พงษ์

แน่นอนว่าราคาเบี้ยประกันภัยสูงที่สุดเมื่อเปรียบเทียบกับอันอื่น ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลแบบเหมาจ่ายได้มากสุดถึง 5 ล้านบาทต่อปีกรมธรรม์ เบิกค่ารักษาพยาบาลหรือเงินชดเชยได้สูงสุดวันละ 10,000 บาทไม่เกิน 150 วัน และเมื่อต้องพักรักษาตัวในห้อง ICU สามารถเบิกเงินได้สูงถึง 20,000 บาทแต่ไม่เกิน 30 วันด้วย

2020.11.17 17:2

นุช

สำหรับค่ารักษาพยาบาลหรือในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเรา จะมีค่าเบ็ดเตล็ดอื่นๆตามมาอีกเยอะซึ่งจะช่วยจ่ายให้ได้สูงสุดสำหรับแบบแผนที่ 5 เลยค่ะ ที่ฉันรู้สึกชอบก็คือวงเงินในการช่วยรักษาพยาบาล เป็นแบบจัดเต็มเลยทีเดียวเพราะว่าเราก็คงเป็นห่วงเมื่อเราต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล เกี่ยวกับจำนวนเงินที่จะต้องจ่ายในการรักษา แบบแผนที่ 5 จึงตอบโจทย์เลย

2020.12.19 14:36

กิริณี

เราว่ามีจุดน่าสนใจเยอะอยู่นะสำหรับแบบแผนที่5 ซึ่งเม้นท์แรกก็ได้อธิบายไปบ้างแล้ว มีจุดที่น่าสนใจอื่นๆอีกคือ มีวงเงินคุ้มครองเรื่องค่าล้างไต ค่าเคมีบำบัด ค่ารังสีบำบัด สูงถึง180,000บาท มีค่ารักษาพยาบาลฉุกเฉิน สูงถึง 30,000บาทต่อการบาดเจ็บแต่ละครั้ง และก็มีในส่วนของค่ายากลับบ้านด้วยสูงสุด3,500บาท ค่ะ เนี่ยถ้าศึกษาดีๆนะจะเห็นว่ามีจุดน่าสนใจเยอะค่ะเราจะมั่นใจได้ว่าเงินที่จ่ายเบี้ยประกันไปคุ้มค่าแน่นอน

2021.01.29 6:58

Vinus

ที่จริงประกันตัวนี้ทุกๆแบบแผนก็น่าสนใจหมดเลยนะ ถ้าใครที่มีความเสี่ยงที่สุขภาพไม่ค่อยดีถ้าเจ็บป่วยขึ้นมาแล้วก็จะป่วยหนักเลยทีเดียวต้องนอนโรงพยาบาลบ่อย การทำประกันตัวนี้เอาไว้อาจจะคุ้มมากๆเพราะค่ารักษาพยาบาลเขาให้วงเงินที่สูง ไม่ต้องกลัวว่าจะต้องจ่ายเพิ่มเลยเพราะเขาก็คุ้มครองในหลายๆเรื่องด้วยนะ ถ้าเป็นแบบแผนที่ 5 ก็คือหายห่วงไปเลยล่ะ

2021.03.29 15:21

ณัฐณีย์

ความน่าสนใจในการคุ้มครองแผนที่5ของประกันตัวนี้ มันน่าจะอยู่ที่ วงเงินคุ้มครอง ใน1รอบปีที่เราซื้อประกันชีวิตคะ เพราะว่าแผนที่5นี้ให้วงเงินคุ้มครองรวม สูงสุดที่5ล้านบาทเลยทีเดียวนะคะ คิดดูนะคะว่า 5ล้านบาทที่เขามีให้ เราจะเข้าโรงพยาบาลได้ประมาณกี่ครั้งคะ ดังนั้นป่วยบ่อยแค่ไหนก็ไม่ต้องกังวลว่าจะมีเงินพอจ่ายไหวไหมแล้วละคะ

2021.04.25 16:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี