Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ผมสังเกตว่าเพื่อนๆมักจะพูดถึงเกี่ยวกับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 5 ถึงวิธีการให้คุ้มครองโดยเฉพาะ สำหรับคนที่ชื่นชอบเกี่ยวกับการช่วยเหลือในการรักษาพยาบาล ผมเลยอยากรู้ว่า ถ้าได้รับการช่วยเหลือในการรักษาพยาบาล แต่ลดจุดอื่นๆลง อย่างเช่นได้รับการช่วยเหลือเมื่อเสียชีวิตแค่ 10,000 บาท แบบนี้จะคุ้มไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เบ้น

เพราะว่าเมื่อนอนโรงพยาบาลสามารถได้รับเงินชดเชยรายได้ถึง 10000 บาทต่อวัน ไม่เกิน 150 วัน และเมื่อนอนรักษาตัวในห้อง ICU ได้รับเงินเป็น 2 เท่าแต่ไม่เกิน 30 วัน ใครที่อยากจะได้รับเงินชดเชยรายได้สูงขนาดนี้ตอนที่เจ็บปวดก็แนะนำให้เลือกใช้แบบแผนที่ 5 ไปเลยครับ พอได้รับเงินชดเชยมากขนาดนี้หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้วน่าจะสมัครใช้บริการ

2020.11.17 17:5

ปิ่น

ก็คิดดูสิคะว่าเมื่อเกิดการเจ็บป่วยขึ้นแล้ว ก็ไม่สามารถที่จะทำงานได้มีแต่ต้องเข้ารับการรักษาตัวและพักผ่อนในโรงพยาบาล แต่ใครจะไปคิดหรอคะว่าการเข้ารับการรักษาตัวก็จะทำให้ได้เงินด้วย ก็เลยอยากจะแนะนำว่าให้เลิกใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยนี้เลยค่ะ จะได้มีเงินค่าใช้จ่ายเอาไปจ่ายสำหรับสิ่งจำเป็นเป็นการคุ้มครองที่คุ้มมากเลย

2020.12.19 14:40

ชาญชัย

คุ้มอยู่แล้วล่ะครับแค่ดูที่วงเงินการรักษาพยาบาลก็ได้ถึง5ล้านบาทแล้ว และถ้าดูส่วนอื่นๆอย่างการรักษาโรคไตวงเงินค่ารักษาก็อยู่ที่1แสน8หมื่นบาทแล้วนะ ผมว่าแค่สองอย่างนี้เราก็ได้รับการดูแลที่คุ้มค่ามากๆแล้วครับ ส่วนการได้รับการช่วยเหลือเมื่อเสียชีวิตอันนี้ผมว่าถ้าดูจากสัญญาหลักเราจะได้มากกว่า1หมื่นบาทแน่นอนครับ

2021.01.30 6:3

Tiktok

@ชาญชัย มีคุณคนเดียวนะครับที่พูดถึงวงเงินค่ารักษาพยาบาล แล้วก็ตอบได้ตรงคำถาม เพราะคนอื่นๆพูดถึงเงินค่าชดเชยรายได้กันหมดเลย ก็รู้ครับว่าเงินตรงนั้นมันคุ้มเหมือนกันแต่ที่จขกทเขาถามก็คืออยากจะรู้เกี่ยวกับวงเงินค่ารักษามากกว่า เอาเป็นว่าผมก็ได้ความรู้ไปด้วยครับว่าประกันตัวนี้คุ้มจริงๆถ้าต้องนอนโรงพยาบาลนานๆ ไม่ว่าจะมีค่าใช้จ่ายอะไรก็ไม่ต้องกังวลเลย

2021.03.29 15:27

กนิฎฐา

เงินช่วยเหลือกรณีที่เราเสียชีวิต ไปเอากับประกันสุขภาพ ดีกว่าคะ ได้เยอะกว่าคะ ส่วนเรื่องการรักษาพยาบาล อันนี้เป็นตัวที่ให้ค่อนข้างสูงเลยนะคะ ประกันสุขข้อดีของเขาคือเรื่องของการดูแลสุขภาพ เขาไม่ได้เหมือนปีะกันชีวิตหรือว่าประกันแบบอื่นๆคะ เอาว่า ถ้าเป็นเรา เราพอใจกับประกันตัวนี้คะ เราไม่อยากตายคะ อยากอยู่ไปนานๆ

2021.04.26 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อครบกำหนดสัญญาได้รับเงินเอาประกันเยอะไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี