Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ถ้าสังเกตดูเกี่ยวกับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ จะเห็นว่ามีแบบแผนให้เราเลือกถึง 5 แบบแผน อยากจะถามว่าทำไมเราควรเลือกใช้แบบแผนที่ 5 ด้วย ในเมื่อราคาของเบี้ยประกันภัยค่อนข้างสูง ถึงแม้ว่าจะมีสิทธิประโยชน์และได้รับการคุ้มครองเยอะ แบบแผนอื่นๆก็มีให้เราเลือก ทำไมเราไม่เลือกอย่างอื่นล่ะค่ะ ในเมื่อสิทธิ์ในการเลือกเป็นของเรา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลพ

ก็เพราะว่าแบบแผนที่ 5 เป็นการคุ้มครองที่ดีที่สุดของกรมธรรม์ประกันภัยนี้แล้วล่ะครับ จริงๆมีตัวเลือกแต่แผนที่อื่นให้เลือกด้วย แต่ถ้าคนที่อยากได้รับการคุ้มครองที่ดีที่สุดและมีเงินจ่าย ไม่เดือดร้อนเป็นหนี้เป็นสินและสามารถอยากจะต่อเป็นกรมธรรม์ต่อปีต่อปีได้ ก็แนะนำเลยครับว่าให้เลิกใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยแบบแผนที่ 5 นี้ซะเถอะ

2020.11.17 17:8

นิว

จริงๆแล้วเพราะว่าชีวิตเป็นสิ่งที่มีค่ามากกว่าเงินนั่นเองค่ะ ตอนที่เรามีสุขภาพดีมีเงินใช้เราก็อยากจะเลือกในสิ่งที่ดีที่สุดใช่ไหมล่ะครับ ถึงแม้ว่าเราไม่มีเงินพอที่จะเลือกสิ่งที่ดีที่สุด แต่เราก็พยายามที่จะเลือกเท่าที่เราทำได้เพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองเมื่อเราเจ็บป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเรา อาจจะคิดว่าแบบแผนที่ 5 เป็นการจ่ายแพง แต่ถ้าจ่ายได้เลือกใช้เถอะค่ะ

2020.12.19 14:43

นกกระตั้ว

ลองดูที่วงเงินคุ้มครองของแผนที่5สิคะวงเงินค่ารักษาพยาบาลก็ปาไป5ล้านบาทแล้ว แล้วก็ยังมีค่าห้อง ค่าพยาบาล ค่าอาหาร อยู่ที่1หมื่นบาท ค่าห้องไอซียู 2หมื่นบาท และค่าอื่นๆอีกอีกมากมาย แค่นี้คิดว่าควรเลือกใช้แผนที่5ไหมล่ะคะ ถ้าเกิดว่าคุณคิดว่าตัวเองมีความเสี่ยงที่จะต้องเข้าโรงพยาบาลบ่อยๆก็แนะนำทำแผนนี้นะเพราะค่าใช้ในการเข้าโรงพยาบาลแต่ละครั้งเราไม่สามารถรู้ได้เลยว่ามันมากน้อยแค่ไหนการที่้เราเลือกวงเงินคุ้มครองสูงสุดจะทำให้เราสบายใจในเรื่องค่าใช้จ่ายได้ในระดับนึงค่ะ

2021.01.30 8:45

อาชิ

ก็ไม่ทำไมหรอกครับ ไม่มีใครบังคับคุณหรอกนะถ้าประกันตัวนี้มันไม่เหมาะสมกับคุณหรือคุณรู้สึกว่าเบี้ยประกันมันแพงเกินไป แต่ถ้าสมมุติคุณไม่ค่อยเจ็บป่วยหรือถ้าป่วยทีนึงก็ป่วยไม่หนักไม่ต้องนอนโรงพยาบาล ประกันตัวนี้ก็ไม่ได้เหมาะกับคุณหรอกนะครับ แล้วก็ถ้าคุณอยากได้เงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตเยอะๆให้กับคนในครอบครัวพ่อแม่หรือลูกรักอันนี้ก็ไม่เหมาะเหมือนกัน

2021.03.29 15:31

กนิฎฐา

ก็สิทธิในการเลือกมันเป็นของเราไงคะ เขาถึงไม่ได้มาบังคับให้เราว่าต้องไปทำแผนไหน ้หตุผลที่คนเลือกการคุ้มครองแผนที่5ก็น่าจะเป็นเพราะว่า วงเงินคุ้มครอง ทั้งค่ารักษา ค่าห้อง ค่ายา ค่าอาหาร มันเป็นอะไรที่ครบมากคะ แลกกับการดูแลสุขภาพของเรา ถ้าเป็นคนที่รักและดูแลตัวเองเป็นอย่างดี เขาก็เลือกการคุ้มครองตัวนี้แหละคะ

2021.04.26 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

เมื่อครบกำหนดสัญญาได้รับเงินเอาประกันเยอะไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี