Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ก็อย่างที่รู้ว่าทุกวันนี้ การติดต่อสื่อสารทางอินเทอร์เน็ตถือว่าเป็นเรื่องที่พื้นฐานมาก รวมไปถึงการสมัครใช้บริการของผลิตภัณฑ์ต่างๆ แล้วไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 5 สามารถที่จะเลือกสมัครใช้บริการผ่านทางเว็บไซต์หรืออินเตอร์เน็ตหรือยังครับ เพราะผมเป็นคนที่ไม่อยากเดินทางไปยังสำนักงาน หรือต้องไปติดต่อตัวแทนประกันภัยในเรื่องนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อ้อ

เดี๋ยวนี้ถ้าเราไม่สะดวกที่จะเดินทางไปยังไทยประกันชีวิตเพื่อสมัครเข้าใช้บริการแล้ว สามารถที่จะสมัครใช้บริการผ่านทางเว็บไซต์ของไทยประกันชีวิตก็ได้ค่ะ หรือว่าจะหาข้อมูลอ่านเงื่อนไขก่อนสมัครใช้บริการก็อยู่ในมันนี่ดักก็มี เพราะว่า การสมัครใช้บริการผ่านทางอินเตอร์เน็ตก็เป็นวิธีที่สะดวกสบายกว่าการเดินทางไปยังสำนักงานสาขาแน่นอน

2020.11.18 13:35

มิ้น

เดี๋ยวนี้มีบริการแล้วนะคะให้เราสามารถสมัครผ่านทาง อินเทอร์เน็ตหรือว่าเลือก ใช้บริการจากตัวแทนก็ได้ คือถ้าเรามานั่งอ่านข้อมูลเงื่อนไขจากเว็บไซต์ จริงๆแล้วเราอาจจะไม่เข้าใจ 100% เท่ากับการที่มีคนมานั่งอธิบายให้เราฟังและเปรียบเทียบให้เราฟัง เพื่อช่วยให้เราสามารถเลือกประกันภัยที่เหมาะสมกับตัวเราเอง ได้ง่ายๆ

2020.12.19 14:44

นกกระตั้ว

เห็นด้วยกับคุณมิ้นว่าการใช้บริการผ่านตัวแทนเป็นเรื่องที่ดีนะเพราะบางครั้งเราสงสัยเงื่อนไขบางอย่างเกี่ยวกับประกันเราสามารถถามกับตัวแทนได้เลย และสามารถเข้าใจรายละเอียดต่างๆได้เป็นอย่างดีเวลามีปัญหาเกี่ยวกับการใช้ประกันเราก็ติดต่อกับตัวแทนให้เขาช่วยดูแลได้ แต่ถ้าสมัครผ่านออนไลน์เวลามีปัญหาเราต้องติดต่อกับบริษัทเองไม่มีตัวแทนดูแล แล้วเรื่องที่เราติดต่อไปก็อาจดำเนินเรื่องล่าช้าเนื่องจากไม่มีตัวแทนคอยตามกับบริษัทให้

2021.01.30 11:27

อาชิ

มันก็ต้องได้อยู่แล้วล่ะครับ เดี๋ยวนี้ไม่มีประกันตัวไหนซื้อผ่านออนไลน์ไม่ได้แล้ว บริษัทประกันเขาก็มีเว็บไซต์กันหมดแล้วก็ไม่ได้ให้ข้อมูลนะเชิญชวนให้ลูกค้าซื้อประกันผ่านเว็บไซต์ด้วยซ้ำเพราะมันสะดวกกว่า สะดวกทั้งกับบริษัทประกันเองด้วยแล้วก็สะดวกสำหรับลูกค้าเองด้วยครับ โดยเฉพาะช่วงนี้สถานการณ์โรคระบาดการเว้นระยะห่างก็คือจำเป็นมากๆ

2021.03.29 15:33

อิทธิพล

ผมว่าการซื้อผ่านออนไลน์มันง่ายครับ แต่ ถ้าจะให้ดีนะครับ ผมว่าเราซื้อผ่านตัวแทนประกันดีกว่าครับ เหตุที่ผมบอกแบบนี้เพราะว่าการที่เราซื้อผ่านตัวแทนประกัน เวลาที่เราติดปัญหาหรือว่ามีอะไรก็ตาม ตัวแทนประกันที่เราซื้อกับเขาจะมีหน้าที่เข้ามาดูแลเราครับ แล้วอีกอย่างไม่ต้องเดินทางไปหาเขาหลอกครับ ให้เขามาที่บ้านเราได้เลยครับ

2021.04.26 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อครบกำหนดสัญญาได้รับเงินเอาประกันเยอะไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี