Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานอิสระใช้เอกสารอะไรบ้างค่ะ

เคยเห็นว่ายากนิดหน่อยถ้าเราทำงานอิสระ เพราะว่าเราไม่มีใบรับรองเงินเดือน หรือสลิปเงินเดือน ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะสมัครได้ไหมค่ะ เราทำงานขายของทั่วไปกับที่บ้าน เงินก็ไม่ได้เป็นเดือนๆ เพราะเราได้เงินทุกวัน ดังนั้นถ้าเราอยากจะสมัครบัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ เราต้องมีการเตรียมเอกสารอะไรเป็นพิเศษไหมค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Duggu

คนที่ไม่มีสลิปเงินเดือน หรือใบรับรองเงินเดือนเนื่องจากเป็นอาชีพอิสระ สามารถทำบัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ ได้ค่ะ และไม่ยากด้วย ไม่จำเป็นใบรับรองเงินเดือนค่ะ เพียงแต่ต้องใช้สำเนาบัตรประชาชน และสำเนาบัญชีธนาคารหน้าแรก และย้อนหลัง 180 วัน ถ้ามียอดเงินเข้าแต่ละเดือนมากกว่า 8,000 บาท ก็สามารถสมัครได้ค่ะ

2020.07.31 16:5

กล้า

ถึงแม้ว่าจะทำงานก็สามารถที่จะสมัครใช้บริการบัตรสินเชื่อบิ๊กซี exclusive ได้นะครับ เพียงแค่จำเป็นต้องมีเอกสารหรือหลักฐานในการที่เราได้รับเงินในแต่ละเดือนมากกว่า 8000 บาท เป็นจำนวนติดต่อกันเกิน 6 เดือนเราก็สามารถที่จะนำหลักฐานดังกล่าวมาใช้สมัครบริการของบัตรสินเชื่อได้แล้ว ใครยิ่งถ้ามีบิ๊กซีอยู่ใกล้บ้านและไปใช้บริการประจำก็ควรจะมีนะครับ

2020.11.18 13:40

ออฟ

หรือว่าสามารถสร้างหลักฐาน statement ของตัวเองก็ได้จากบัญชีธนาคารครับ ลองสามารถขอ statement ย้อนหลังจาก application internet banking ก็ได้ เพื่อที่จะช่วยให้เราสามารถดูรายรับย้อนหลัง 6 เดือนเพื่อที่จะเอาไปขอทำธุรกรรมต่างๆอย่างเช่นการขอสินเชื่อ เพื่อจะทำให้ทางสินเชื่อมั่นใจว่าเรามีเงินเดือนในแต่ละเดือนย้อนหลังเพียงพอต่อการสมัครใช้บริการ

2020.12.19 14:50

Cover

@กล้า จะทำงานอิสระหรืองานประจำก็ไม่ใช่อุปสรรคในการสมัครบัตรกดเงินสดหรือบัตรเครดิตอะไรแล้วเนาะเดี๋ยวนี้ ก็เลยยิ่งง่ายที่เราจะเสียเงินให้มากขึ้นแต่ก็นะจะว่าก็ไม่ได้เพราะว่า บางคนก็จำเป็นจริงๆบางคนไม่มีเงินก็น่าจะซื้อของราคาแพงพวกบัตรกดเงินสดนี้ก็ช่วยได้ให้ซื้อได้ในราคาผ่อน ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งของคนงบน้อย แต่งงบน้อยแล้วก็ต้องใช้จ่ายแบบคิดที่ดีด้วยนะคะ

2021.02.14 7:16

สิทธินัน

ใช่ๆเดี่ยวนี้มีงานทำประจำหรือว่ารับจ้างรายวัน ก็สามารถที่จะหาบัตรเครดิตดีๆ หรือว่าบัตรกดเงินสด ดีๆสักใบได้แล้วละ ไม่เหมือนเมื่อก่อน อะไรมากมายไม่รู้มีข้อบังคับมากมายเหลือเกิน นี่แล้วเพื่อนๆทราบไหมครับนอกจากบัตรพวกนี้นะ ยังมีสินเชื่อเอนกประสงค์อีกนะที่เราสามารถขอได้ในช่วงโควิดแบบนี้ ใครต้องการเงินด่วนๆก็ขอดูสิ ของ ออมสิน

2021.10.31 14:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ใช้ได้ที่สาขาไหนของ Big C บ้างคะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

อยากรู้ว่า ค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดสินเชื่อยัวแคช จะต้องเสียเท่าไหร่คะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ถ้าใช้บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ทางสินเชื่อยัวแคชจะต้องจ่ายดอกเบี้ยปีละกี่เปอร์เซ็นต์?

อยากจะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive มีช่องทางในการสมัครกี่วิธีครับ?

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี