Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอกสารธุรกิจส่วนตัวเหมือนงานอิสระไหมค่ะ

ขอโทษนะค่ะ ยังไม่ค่อยเข้าใจว่าจะเตรียมเอกสารยังไง ที่บ้านทำธุรกิจส่วนตัวค่ะ และก็รู้สึกว่าอิสระด้วย เพราะเราควบคุมเอง เลยไม่แน่ใจว่าถ้าจะทำบัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ จะต้องเตรียมเอกสารยังไงบ้าง ปกติก็ซื้อของที่บิ๊กซีเป็นประจำ และคิดว่าน่าจะคุ้มถ้าทำบัตรนี้แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าเอกสารจะเหมือนกันไหม อาชีพธุรกิจส่วนตัวกับงานอิสระ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Paloma

การเตรียมเอกสารต่างกันครับ งานอิสระจะไม่มีสำเนาใบการค้าครับ ถ้าคุณทำอาชีพธุรกิจส่วนตัวคุณจะต้องมีสำเนาใบการค้า หรือสำเนาหนังสือการจดทะเบียนบริษัท/หจก. เป็นต้นครับและยังต้องเตรียมสำเนาบัตรประชาชน และสำเนาบัญชีธนาคารหน้าแรก และย้อนหลัง 180 วันครับ และแน่นอนครับว่าถ้าเราสมัครด้วยอาชีพธุรกิจส่วนตัวก็มีโอกาศสูงกว่าที่จะได้รับการอนุมัติครับ เพราะมีฐานะที่มั่นคงกว่า

2020.08.01 16:5

ปลาบู่

แต่จำนวนเงินเดือนก็เป็นสิ่งที่ ใช้ในการตัดสินเพื่อที่จะได้รับการอนุมัติให้ใช้บัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอ็กซ์คลูซีฟเหมือนกันนะครับ บางคนบอกว่าทำงานอิสระก็มีเงินเดือนเยอะแต่ก็ต้องมีหลักฐานให้ทางสถาบันการเงินมั่นใจได้ว่า สามารถมีรายรับที่จะสามารถผ่อนจ่ายคืนเมื่อสมัครใช้บริการได้แล้ว ถึงจะได้รับความมั่นใจให้ใช้บริการของเขาครับ

2020.11.18 13:42

นัท

ไม่เหมือนกันค่ะ ถ้าคุณเป็นบริษัทก็จำเป็นต้องมีเอกสารที่รับรองเกี่ยวกับสถานที่ทำงานของคุณ เพื่อเป็นการยืนยันว่าคุณเป็นเจ้าของกิจการ แต่จริงๆแล้วในการสมัครใช้บริการ ใช้แค่เอกสารในการยืนยันเกี่ยวกับรายได้ที่เราได้รับเท่านั้นนะคะ ซึ่งถ้าเป็นเรามีรายได้รายรับมากกว่า 8000บาทขึ้นไปก็สามารถที่จะยื่นเรื่องขอใช้บริการของสินเชื่อนี้ได้แล้ว

2020.12.19 14:51

ดัชชี่

@paloma ถ้าเป็นคนทำธุรกิจจริงๆทำไมไม่สมัครบัตรเครดิตหรือว่าบัตรกดเงินสดอื่นๆดีกว่าไหม มีบัตรกดเงินสดสำหรับคนที่มีรายได้มากกว่านี้ด้วยนะ จะสมัครบัตรอะไรก็ให้เหมาะสมกับรายได้ที่เรามีดีกว่านะครับเพราะว่าเราจะได้รับสิทธิพิเศษเพิ่มมากขึ้นด้วยยิ่งมีรายได้มากจากการทำธุรกิจก็เป็นทางเลือกได้มากกว่าในการใช้บัตรต่างๆ แต่ผมว่าบัตรใบนี้เหมาะกับคนรายได้น้อยมากที่สุด

2021.02.14 7:20

สิทธินัน

ไม่ทราบว่าได้ไปทำมาหรือยังครับ ผมขอรบกวน ช่วยเล่าให้ผมฟังหน่อยได้ไหมครับ กำลังหาหาบัตร สินเชื่ออยู่เหมือนกันครับ ตอนต้นปีที่แล้วร้านผมปิดไปยาวของ กว่าจะกลับมาเกิดได้ก็หลายเดือน ตอนนี้ต้องการเงินมาหมุนเวียนสักก้อนครับ แต่อย่างของคุณเลยครับ ทำงานไม่ใช่งานประจำ เอกสารยื่นเป็นยังไงบ้าง เตรียมอะไรไปบ้าง เหรอ

2021.10.31 14:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ใช้ได้ที่สาขาไหนของ Big C บ้างคะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

อยากรู้ว่า ค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดสินเชื่อยัวแคช จะต้องเสียเท่าไหร่คะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ถ้าใช้บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ทางสินเชื่อยัวแคชจะต้องจ่ายดอกเบี้ยปีละกี่เปอร์เซ็นต์?

อยากจะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive มีช่องทางในการสมัครกี่วิธีครับ?

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี