Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นคุณสมบัตรอะไรบ้างครับ

ผมอยากทำสินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตครับ เพราะเห็นว่าได้วงเงินเยอะ ดอกเบี้ยก็โอเค และเราสามารถเลือกผ่อนได้นานๆด้วย และผมก็เห็นว่ามีสิทธิประโยชน์หลายอย่างที่น่าสนใจ ผมเลยว่าจะลองสมัครดูครับ ผมเงินเดือน 25,000 บาทต่อเดือน ก็สามารถทำได้ไหมครับ และจะต้องมีประสบการณ์ด้านนการทำงานของเราด้วยไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Andres

สามารถสมัครได้เลยค่ะ เงินเดือนขนาดนี้ สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตเราสามารถสมัครได้แค่มีเงินเดือน 15,000 บาท ต่อเดือนขึ้นไปค่ะ และต้องมีอายุ 20-60 ปี และแน่นอนว่าต้องมีประสบการณ์ทำงาน 6 เดือนขึ้นไป ในสายงานเดิมของเรา และไม่ต้องมีหลักค้ำหรือผู้ค้ำประกันด้วยค่ะ ถือว่าไม่ได้มีข้อเรียกร้องเยอะ สำหรับการสมัครนะค่ะ ลองทำดูค่ะ

2020.08.13 16:5

พล

เงินเดือนขนาดนี้สามารถที่จะสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดได้ครับ แต่ไม่รู้เกี่ยวกับวงเงินที่จะได้รับการอนุมัตินะครับว่า 2 ถึง 5 เท่าจะได้จำนวนไหน จำเป็นต้องมีสัญชาติไทยด้วยนะครับ เพียงแค่นี้ก็สามารถสมัครใช้บริการบัตรกดเงินสดนี้ได้แล้ว ผมคิดว่าเป็นบัตรกดเงินสดที่น่าใช้ในตอนที่สิ้นเดือนเราไม่มีเงินเพียงพอต่อการใช้จ่ายกำลังดีเลยครับ

2020.11.18 14:12

กอล์ฟ

เนื่องจากเรียกร้องว่าจำเป็นต้องมีรายได้ประจำเดือนมากกว่า 8000 บาท จริงๆไม่ว่าเราจะทำอาชีพอะไรเป็นพนักงานประจำ หรืออาชีพอิสระก็สามารถสมัครใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคลบัตรกดเงินสดนี้ได้ เพราะอะไร ก็เพื่อที่จะช่วยให้เรามีเครดิตในการใช้จ่ายในตอนที่เราจำเป็นต้องใช้ เงินสดจากตัวเราที่ไม่มีแล้วก็จะได้มีวงเงินสำรองไง

2020.12.20 14:54

ป๋าเป้

ผมกับ จขกท มีเงินเดือนเท่ากันเลยครับ แล้วผมก็อยากรู้เกี่ยวกับระยะเวลาการทำงานเหมือนกันด้วยตอนนี้รู้ละจาก comment ต่างๆ ว่าจะต้องมีอายุการทำงาน 6 เดือนขึ้นไปเฉียดฉิวมากเลยครับ สรุปผมก็ยังไม่มีคุณสมบัติทำบัตรกดเงินสดใบนี้ในตอนนี้ผมพึ่งมีอายุการทำงาน 5 เดือนเอง รออีกเดือนเดียวคงไม่เป็นไร แต่ก็อยากได้บัตรใบนี้มาครองเร็วๆแล้วล่ะมีบางอย่างอยากซื้อ

2021.02.15 17:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี