Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ฟรีค่าธรรมเนียมกดเงินสดที่ไหนบ้างค่ะ

เวลาเรากดเงินสดจากตู้และเสียค่าธรรมเนียม ความรู้สึกก็ไม่ได้แย่มาก แต่เราต้องเสียทุกครั้งที่กดเลยรู้สึกเบื่อนิดหน่อยค่ะ และยิ่งกดบ่อยค่าธรรมเนียมก็เยอะตามมาขึ้นเรื่อยๆ ส่วนตัวก็เลยชอบบัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมค่ะ ก็ไม่รู้ว่าสินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต มีการคิดค่าธรรมเนียมตอนกดเงินสดๆหมค่ะ และกดที่ไหนเท่านั้นถึงจะฟรีค่าธรรมเนียมค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Libbie

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต มีจุดน่าสนในตรงนี้ค่ะ เรื่องค่าธรรมเนียม ถ้าเปรียบกับบัตรสินเชื่อที่อื่นถือว่าดีมากๆ เพราะว่าบัตรนี้เราสามารถกดเงินสดได้จากตู้ ATM ทุกธนาคาร ทุกสาขา ทั่วประเทศไทย โยยไม่มีการเสียค่าธรรมเนียมเมื่อเบิกถอนเงินสดแต่อย่างได้ ถือว่าพิเศษมากๆ เราสามารถกดได้ทุกที่ทุกเวลาเมื่อเราจำเป็นและไม่ต้องกังวลเรื่องค่าธรรมเนียมและสถานที่กดเงินด้วย ดีมากๆค่ะ

2020.08.14 16:5

บอล

แต่ก็ต้องคำนึงถึงเกี่ยวกับถ้าทำอย่างอื่นที่จำเป็นต้องจ่ายเหมือนกันนะครับ ยังมีค่าธรรมเนียมในกรณีที่ผิดนัดด้วย หรือว่าค่าธรรมเนียมการจัดการเงินกู้ ค่าธรรมเนียมเมื่อเรามีการทวงหนี้ การคำนวณค่าธรรมเนียมเหล่านี้จะช่วยให้เรา ทราบถึงความคุ้มค่าของการเลือกใช้บริการของบัตรกดเงินสด เพราะภายหลังเมื่อเกิดเหตุการณ์ต้องเสียค่าธรรมเนียมเราจะได้รู้ว่าทำไมถึงเสีย

2020.11.18 14:14

แนน

เป็นอะไรที่น่าคิดมากเลยค่ะ คือก็ดีแล้วที่ฟรีค่าธรรมเนียมในการกดเงินสด แต่อย่าลืมว่ามีค่าธรรมเนียมอื่นพูดแล้วยังอาจจะไม่ได้คิดถึงที่จะต้องจ่ายด้วยนะคะ แล้วแถมก็ช่วยให้เรามีอิสระในการชำระ ในการแบ่งจ่ายรายเดือนด้วยสามารถที่จะเลือกผ่อนชำระได้นานสูงสุด 48 เดือนเลยทีเดียว ถือว่าใช้ในการผ่อนชำระก็เป็นเรื่องที่คุ้มอีกอย่างหนึ่งค่ะ

2020.12.20 14:56

ป๋าเป้

รู้อย่างนี้ยิ่งอยากจะมี บัตรกดเงินสดใบนี้มาไว้ในมือเร็วๆจังบัตรกดเงินสดที่ฟรีค่าธรรมเนียมเมื่อกดเงินสดจากตู้ atm อื่นๆแบบนี้ก็ไม่ได้หาง่ายๆนะครับ ตัดสินใจไม่ผิดเลยที่สนใจบัตรกดเงินสดมาให้นี้ ยังบัตรกดเงินสดของอิออนที่ว่ามีชื่อของบิ๊กซีอะไรด้วยเนี่ยใบนั้นยังเสียค่าธรรมเนียมนะครับถ้าไปกดเงินสดออกจากตู้อื่น แฟนผมมีนะครับผมก็เลยรู้ ขอบคุณข้อมูลจากคุณ @Libbie นะครับ

2021.02.15 17:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี