Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมอัตราดอกเบี้ยไม่ใช่0%ค่ะ

เห็นในข้อมูลว่าบัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ให้เราสามารถผ่อนชำระเป็นแบบ0% ได้นานถึง2018ปี ก็เลยลองทำดู แต่พอใช้จริงๆแล้ว ทำไมอัตราดอกเบี้ยไม่เป็นไปตามที่บอกหรอค่ะ อันนี้ก็งงมากๆ เสียดายค่าดอกเบี้ยมากๆ กดเงินออกมาก็เยอะด้วย ก็เลยทำไมเป็นแบบนี้หรอค่ะ หรือว่าเราเข้าใจผิดอะไรไหมค่ะ หรือมีข้อกำหนดอะไรที่เรายังไม่รู้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Honora

ความจริงแล้วโปรแกรมผ่อน 0% ในสองรอบบัญชีแรกของบัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช มีการใช้บริการนี้จริงๆค่ะ แต่บริการดอกเบี้ย 0% นี้จะเป็นสิทธิพิเศษเฉพาะลูกค้าใหม่ที่สมัครถึงวันที่ 30 กันยายน 2561 เท่านั้น คิดว่า ข้อมูลที่คุณดูเป็นข้อมูลเก่าค่ะ ซึ่งตอนนี้ไม่มีบริการนี้แล้ว หลายคนก็เข้าใจผิดแบบนี้ค่ะ

2020.08.24 16:5

พายุ

ก่อนจะทำการสมัครบริการก็พยายามทำความเข้าใจก่อนนะครับ เพราะดูเหมือนว่าจะเป็นโปรโมชั่นสำหรับลูกค้าใหม่ เพราะว่าเป็นการดึงดูดใจเหมือนกันนะครับที่จะได้รับการเสียดอกเบี้ยหรือการผ่อนชำระคืน 0% โดยไม่ต้องเสียดอกเบี้ย เป็นการตลาดอย่างนึงครับเพื่อที่จะเชิญชวนคนใหม่ๆให้เข้ามาใช้บริการของสินเชื่อ เพื่อที่จะใช้บัตรกดเงินสดของเขานั่นเอง

2020.11.20 12:39

ภูมิ

แต่ถ้าเป็นผู้ที่ใช้บริการมานานแล้วแนะนำว่า ไม่สามารถที่จะใช้โปรโมชั่นนี้ได้นะครับ ผมแนะนำว่าเดี๋ยวนี้มีบัตรกดเงินสดมากมายที่ช่วยให้เราสามารถผ่อนชำระ 0% นานได้หลายเดือน ทำไมไม่ไปลองใช้บริการของบริษัทอื่นดูบ้างล่ะครับ หรือเป็นเพราะว่าใช้จนวงเงินเต็มแล้วและพยายามผ่อนชำระอยู่ พยายามต่อไปนะครับเป็นกำลังใจให้

2020.12.20 15:11

Toto

@Honora จริงครับหลายๆคนมักจะเข้าใจผิด แล้วก็ไม่ใช่แค่เรื่องนี้ด้วยนะไม่ใช่แค่เรื่องโปรโมชั่นต่างๆหรือสิทธิพิเศษต่างๆที่กำหนดให้เฉพาะช่วงเวลาใดช่วงเวลาหนึ่ง แต่กับคำว่าผ่อน 0% เนี่ยหลายคนเข้าใจผิดแล้วก็เอาเรื่องนู้นเรื่องนี้มารวมกัน บางครั้งที่บอกว่าผ่อน 0% เนี่ยอาจจะไม่ได้หมายถึงการผ่อนชำระสินเชื่อบัตรกดเงินสดนะแต่มันอาจจะหมายถึงบัตรกดเงินสดใบนั้นสามารถนำไปซื้อสินค้าแบบผ่อนชำระ 0% ได้ด้วยอันนี้ก็ต้องดูกันให้ดีๆก่อนนะครับ

2021.02.16 7:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี