Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีดอกเบี้ยพิเศษสำหรับพนักงานประจำไหมค่ะ

ช่วงนี้ตอนหาข้อมูลเรื่องสินเชื่อ หรือเรื่องบัตรกดเงินสดของหลายที่ และเคยเห็นสินเชื่อของที่อื่นมีดอกเบี้ยพิเศษสำหรับพนักงานประจำด้วย แต่เห็นว่าวงเงินไม่ค่อยได้เยอะเท่าไหร่ เลยอยากจะทราบของบัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ด้วยค่ะว่ามีอัตราดอกเบี้ยพิเศษสำหรับพนักงานประจำไหมค่ะ และพิเศษยังไงบ้างค่ะ น่าสนใจรึเปล่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ton

สำหรับอัตราดอกเบี้ยพิเศษสำหรับพนักงานประจำของบัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จะขึ้นอยู่กับรายได้ประจำเดือนของพนักงานประจำค่ะ ซึ่งแต่ละเงินเดือนต่อเดือนจะมีอัตราดอกเบี้ยที่ต่างกันไป ยิ่งมีรายได้ต่อเดือนสูงอัตราดอกเบี้ยก็จะลดลงด้วยเรื่อยๆ เช่นรายได้ประจำ 15,000 บาทอัตราดอกเบี้ยอยู่ที่ 21% ถึง 27% ต่อปี แต่ถ้าเงินเดือน 30,000 บาทต่อเดือนจะได้รับดอกเบี้ยพิเศษเป็น 9% ต่อปีใน 9 รอบบัญชีแรก และรอบบัญชีที่ 10 จะเป็นอัตรา 24% ต่อปีค่ะ

2020.08.25 16:5

ยะลา

พูดได้ว่าเป็นบัตรกดเงินสดสำหรับคนที่ทำงานประจำโดยเฉพาะเลยนะครับ สำหรับบัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ไม่ว่าใครที่มีเงินเดือนอยู่ในเกณฑ์มาตรฐานที่กำหนดก็สามารถใช้บริการได้ ใครที่มีเงินเดือนมากกว่า 50,000 บาทก็ยิ่งได้รับอัตราดอกเบี้ยที่น้อยลงไปอีก พูดสั้นๆก็คือดึงดูดคนที่มีเงินเดือนเยอะๆให้มาใช้บริการนั้นเองครับ

2020.11.20 12:40

แอ๊ด

แต่ก็ต้องดูอัตราเงื่อนไขดีๆนะครับว่าอัตราดอกเบี้ยน้อยที่จะได้รับก็แค่ 12 รอบบัญชีแรกเท่านั้น หลังจากเดือนถัดไปก็จะเสียดอกเบี้ยเพิ่มขึ้น จริงๆแล้วเป็นกลยุทธ์หรือการตลาดอย่างนึงทำให้ดูเหมือนว่าเสียอัตราดอกเบี้ยน้อย แต่เขาบอกไม่บ่นไงครับว่าหลังจากนั้น 12 เดือนในการผ่อนชำระ ก็จะเพิ่มอัตราดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายเพิ่มขึ้น

2020.12.20 15:13

P'Dew

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ @ton เราเองก็ทำงานเป็นพนักงานประจำเหมือนกัน อยากมีบัตรกดเงินสดสักใบแล้วก็สนใจบัตรใบนี้ด้วย ได้รู้เกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยตามข้อมูลที่คุณบอกมาก็ช่วยให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น ตอนนี้เราเงินเดือนไม่ถึง 30,000 แต่อีกไม่กี่เดือนเราอาจจะเงินเดือนขึ้น เดี๋ยวค่อยสมัครบัตรกดเงินสดตอนนั้นดีกว่าจะได้มีอัตราดอกเบี้ยน้อยลง

2021.02.16 7:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี