Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครทางอนไลน์ดีกว่ายังไงครับ

ผมอยากจะสมัครบัตรกดเงินสดยุเมะพลัสครับ แต่เห็นว่ามีหลายช่องทางการสมัคร และผมก็คิดว่าถ้าเราจะทำบัตรกดเงินสดสักใบ เราน่าจะไปทำที่เคาน์เตอร์เลย เพื่อความชัวร์และความสบายใจว่าทุกอย่างจะเรียบร้อย แต่บางคนก็บอกว่า เดี๋ยวนี้ทำได้ง่ายๆที่บ้านคือทำผ่านทางอินเตอร์เน็ตแบบออนไลน์ ผมก็ไม่ค่อยเห็นด้วยนะครับ ทำทางระบบออนไลน์จะดีกว่ายังไงครับ ถ้ามีปัญหาขึ้นมาก็ต้องไปที่เคาน์เตอร์อยู่ดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Elvis

ทำบัตรกดเงินสดยุเมะพลัส ผ่านทางออนไลน์ดีกว่ามากครับ เพราะว่าเนื่องจากจะประหยัดเวลาการเดินทางแล้ว เราก็ไม่ต้องเสี่ยงกับโควิดด้วย และแน่นอนก็คือมีการตรวจอนุมัติสินเชื่อเหมือนกันครับไม่ว่าจะทำที่ไหน และทำทางออนไลน์ไม่ใช้เวลานานในการสมัคร แค่ 10 นาทีก็เสร็จแล้วครับ และยิ่งถ้าสมัครผ่านทางแอพของยูเมะพลัส ยิ่งสมัครเร็วขึ้นครับ ถ้าคุณสมบัติผ่านก็ได้รับการอนุมัติแน่นอนครับ ผมเองก็ทำมาแล้ว ไม่มีปัญหาครับ

2020.09.04 16:5

น้อย

สมัครทางออนไลน์ช่วยให้เราสามารถเลือกเวลาที่เราสะดวก ในการสมัครใช้บริการได้ง่าย ทำให้เราสามารถเตรียมเอกสารหรือหาข้อมูลในการรวบรวมได้ง่ายกว่า เมื่อเราเดินทางไปยังสำนักงานเตรียมเอกสารไม่พอก็ต้องกลับมาเตรียมเอกสารอีกเสียเวลา แต่เดี๋ยวนี้มีบริการสมัครใช้บริการทางออนไลน์ก็ทำได้ง่ายๆ และมีสินเชื่อเอาไว้ใช้ในยามที่กศนอีกต่างหาก

2020.11.20 14:28

แป้ง

จริงๆแล้วการสมัครใช้บริการผ่านทางระบบออนไลน์ จะช่วยให้เราสามารถสมัครได้ตอนที่เราสะดวก ตอนที่เรามีเงินเพียงพอที่จะสมัครใช้บริการ เราสามารถที่จะกรอกเอกสารหรือปริ้นใบขอคำร้องได้ที่บ้านของตัวเอง และสามารถได้รับเอกสารที่บ้านได้เลย และยังสามารถสมัครใช้บริการได้ง่ายด้วยเงินเดือนขั้นต่ำก็น้อย ทำให้ใครๆก็อยากสมัครใช้บริการกัน

2020.12.21 15:47

Follow

แล้วสมัครทางออนไลน์เนี่ยจะได้อะไรพิเศษไหมคะ? @แป้ง ขอถามคุณหน่อยนะคะ ดูเหมือนว่าคุณจะอธิบายได้ชัดเจนดี และเหมือนว่าเข้าใจเงื่อนไขของบัตรกดเงินสดใบนี้อย่างดีแล้ว ยังไงก็ขอรบกวนเข้ามาตอบหน่อยนะคะ เพราะถ้าเป็น เรื่องดีๆจากการสมัครออนไลน์อย่างเช่นประหยัดเวลา ไม่เสี่ยงติด covid หรือสะดวกเรื่องอื่นๆเนี่ยอันนี้เราก็รู้ๆกันอยู่แล้วแหละ

2021.02.16 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี