Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรนี้มีค่าธรรมเนียมใช้บัตรไหมค่ะ

เคยทำบัตรกดเงินสดแบบนี้ครั้งหนึ่ง ค่ะ และเราก็ไม่ได้เข้าใจว่าจริงๆแล้วค่าธรรมเนียมใช้วงเงิน เป็นคนละตัวกับค่าธรรมเนียมบัตรที่จ่ายเป็นรายปี พอเราใช้บัตรนั้นกดเงินสดออกมาใช้ พอบิลมา เราสังเกตเห็นว่ามีค่าธรรมเนียมใช้วงเงิน ซึ่งเราต้องจ่ายทุกครั้งเมื่อเรากดเงินสดออกมา และต้องจ่ายทุกบิล เราตกใจมาก และเข้าใจว่าเป็นความผิดของเราเองที่ไม่ดูดีๆ ตอนนร้อยากทไบัตรอีกครั้งเลยอยากรู้ค่ะว่าบัตรกดเงินสดยุเมะพลัสเลย มีค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินไหมค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kasan

มีค่าธรรมเนียมการใช้บัตรครับ จริงๆแล้วผมคิดว่าแบบนี้น่าจะดีกว่าถ้าเราใช้ในการผ่อนสินค้าครับ เพราะว่าถ้าเราใช้กดเงินสดนอกจากเราจะต้องจ่ายค่าดอกเบี้ยแล้วเราต้องจ่ายค่าทำเนียมการใช้วงเงินด้วยซึ่งก็เป็นจำนวนเงินค่อนข้างสูงครับ ดังนั้นถ้าไม่มีการกดเงินจากบัตรกดเงินสดยุเมะพลัสก็ไม่มีดอกเบี้ยครับ แนะนำว่าก่อนกดเงินสดจากบัตรนี้ควรคิดให้รอบคอบก่อนครับ

2020.09.05 16:5

พล

ค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารของเราสามารถทำได้ฟรี โดยการสามารถโทรสั่งเงินได้ ผมคิดว่านี่เป็นวิธีการสะดวกที่จะช่วยให้เราสามารถ นำเงินที่อยู่ในบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสออกมาใช้ผ่านทางการโอนเงินเข้าบัญชีของเรา วิธีนี้จะช่วยให้เราสามารถนำเงินสดออกมา และเอามาทำธุรกรรมการเงินผ่านทาง internet banking ได้ง่ายกว่าครับ

2020.11.20 14:30

เป๊ก

เนื่องจากดูเหมือนว่าสามารถสมัครใช้บริการได้ถึงแม้จะมีฐานเงินเดือนแค่เดือนละ 7,000 บาท จำเป็นต้องตรวจสอบเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมอื่นที่จะต้องจ่ายด้วยว่าคุ้มค่าต่อปีไหม ถ้าเสียค่าธรรมเนียมรายปี ผมถือว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่กับสินเชื่อบัตรกดเงินสดอย่างอื่นที่ไม่ต้อง เสียค่าธรรมเนียมเพราะว่าเสียอัตราดอกเบี้ยในการผ่อนชำระคืนให้อยู่แล้ว

2020.12.21 15:49

พล

@เป๊ก ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีนะครับแล้วก็ถ้าทำตามวิธีที่ผมบอกก็คือ โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารได้ หลังจากนั้นเมื่อเราต้องการใช้วงเงินสินเชื่อ ไม่ว่าจะกดเงินออกมาผ่านช่องทางไหนก็ปลอดภัยจากค่าธรรมเนียมแน่นอนครับ ไม่ว่าจะเป็นการกดเงินผ่านบัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิตของเรากับตู้ของธนาคารที่เราเป็นลูกค้าอยู่แล้ว หรือ กดเงินสดผ่าน internet banking หรือแอปของธนาคาร รับรองว่าคุ้มครับ

2021.02.16 16:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี