Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คิดอัตราค่าดอกเบี้ยยังไงค่ะ

เห็นว่าถ้าเราทำบัตรนี้จะต้องมีค่าหลายอย่าง ทั้งค่าชำระเงินต้น เงินดอกเบี้ย และยังมีค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินอีก ทั้งหมดรวมกันก็เยอะมาก เดือนๆหนึ่งที่เราต้องจ่าย ก็เลยอยากรู้อัตราทั้งหมดค่ะ ว่าเป็นยังไงบ้าง ของบัตรสินเชื่อเทสโก้โลตัสพรีเมียร์ จะดีกว่าบัตรขอบที่อื่นไหม และคุ้มไหมถ้าจะทำค่ะ จะได้ไม่จ่ายเยอะมากจนเกินไป

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Viney

อัตราดอกเบี้ยของบัตรสินเชื่อเทสโก้โลตัสพรีเมียร์ ก็ค่อนข้างสูงครับ ถึงแม้จะมีโปรโมชั่นเกี่ยวกับการลดอัตราค่าดอกเบี้ยก็ตาม ยกตัวอย่างเช่นใน1บิลจะมีค่าดอกเบี้ยมาณ15%แต่ถ้ารวมกับค่าทำเนียมการใช้บัตรประมาณ13% ก็จะเท่ากับเกือบ28% ต่อปี ซึ่งอัตราดอกเบี้ยนี้ก็ไม่ได้ต่างจากบัตรอื่นเท่าไหร่ และอาจจะยิ่งไปกว่าเพราะยังต้องคิดรวมกับค่าทำเนียมใช้วงเงินแบบคงที่อีก 1.32% ต่อเดือนด้วย ก็อาจจะต้องคิดให้ดีก่อนใช้ครับ

2020.09.09 16:5

บอม

อย่าลืมคิดถึงเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดจากเครื่อง ATM ของธนาคารอื่นด้วยนะครับจะมีค่าธรรมเนียมแตกต่างกันไป ไอ้ตอนที่เราใช้จ่ายในการซื้อของเพื่อได้รับการผ่อนชำระ 0% ก็ต้องเสียอัตราดอกเบี้ย 28% ในการผ่อนชำระคืนต่อปี แต่ในการกดเงินสดเราจะเสียค่าธรรมเนียมรวมกันแล้วไม่เกิน 25 เปอร์เซ็นต์ต่อปีครับ

2020.11.20 14:40

โทน

หมายความว่าทุกการใช้จ่ายที่ใช้จ่ายผ่านบัตรกดเงินสดนี้ ไม่ว่าจะเป็นการผ่อนสินค้า หรือการกดเงินสดออกมาใช้จ่าย ก็คาดหมายได้เลยครับว่าเราจะเป็นต้องเสียอัตราค่าธรรมเนียมคือดอกเบี้ยด้วย ซึ่งอัตราดอกเบี้ยก็ค่อนข้างแพน แนะนำเลยครับว่าถ้าไม่จำเป็นต้องใช้บัตรกดเงินสดนี้ ก็เก็บไว้ในกระเป๋าเอาไว้ใช้จ่ายในยามจำเป็นจริงๆนะครับ

2020.12.21 15:56

Stick

จากคอมเม้นของทั้ง 3 คนน่ะดูเหมือนว่าบัตรกดเงินสด Tesco Lotus Premier จะเป็นบัตรที่ไม่ค่อยสะดวกสบายไม่ค่อยอิสระในการใช้งานสักเท่าไหร่เลยนะครับ ออกจะดูอึดอัดซะด้วยซ้ำ ถ้าเป็นแบบนี้จะสมัครไปทำไมกัน ส่วนบ้านผมใช้บัตรบิ๊กซี Exclusive อิสระใช้งานง่ายสบายใจกว่าตั้งเยอะ ไม่เห็นต้องกลัวค่าธรรมเนียมนู่นนี่นั่นเลย

2021.02.16 16:36

Best

@stick บ้านผมก็เหมือนกันครับ ใช้บัตรบิ๊กซี สะดวกและอิสระมากกว่า เรื่องค่าธรรมเนียมถือว่าน้อยมากเลยนะครับที่จะต้องจ่าย ผมก็เพิ่งจะรู้นะครับว่าบัตรของ Tesco Lotus มีค่าธรรมเนียมหลายอย่างที่ต้องจ่าย จะอ่านคอมเม้นของคนอื่นๆ น่าจะเป็นรีวิวจากคนที่ใช้บัตรของ Tesco Lotus นะครับ ส่วนใครเป็นลูกค้าบิ๊กซีก็อยากแนะนำบัตรเครดิตบิ๊กซี Exclusive ครับ

2021.07.22 16:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี