Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จ่ายค่ารักษาพยาบาลได้ด้วยหรอค่ะ

เพิ่งได้ยินมาไม่นานนี่เองค่ะว่าบัตรสินเชื่อเทสโก้โลตัสพรีเมียร์สามารถผ่อนจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้ ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆก็ดีมากๆเลยนะค่ะ เผื่อว่าเราจะสามารถใช้ได้ตอนรักษาพยาบาลของเราหรือคนในครอบครัว จะได้ไม่ต้องกังวลมากเรื่องค่าใช้จ่าย ถ้ามีสิทธ์แบบนี้จริงๆ เราสามารถใช้ได้กับทุกโรงพยาบาลเลยไหมค่ะ และดอกเบี้ยแพงไหมค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมจิต

บัตรสินเชื่อเทสโก้โลตัสพรีเมียร์ สามารถใช้ในการผ่อนชำระค่ารักษาพยาบาลได้จริงค่ะ แต่ไม่ใช่ทุกโรงพยาบาลนะคะเฉพาะโรงพยาบาลที่ร่วมรายการเท่านั้น ซึ่งเราสามารถผ่อนได้นานถึง 10 เดือน และสามารถได้รับสิทธิ์ที่ประโยชน์ในสามเดือนแรกแบ่งจ่ายค่ารักษาพยาบาล 0% เท่านั้น และอัตราดอกเบี้ยหลังจากนั้นจะเป็นอยู่ที่ 0.69% ถึง 0.84% ต่อเดือนนานไปจนถึง 10 เดือนได้ค่ะ

2020.09.11 16:5

บอย

ดูเหมือนว่าไม่ใช่เป็นประกันอุบัติเหตุหรือช่วยให้เราจ่ายค่ารักษาพยาบาลนะครับ แต่เป็นการผ่อนชำระค่าบริการเมื่อต้องจ่ายสำหรับค่าอุบัติเหตุ หรือค่ารักษาพยาบาลกับโรงพยาบาลเท่านั้น เราสามารถที่จะเลือกผ่อนชำระ เป็นงวดงวดโดยที่เราไม่ต้องไปใหม่พึ่งสินเชื่อหรือเงินกู้จากที่อื่น ในกรณีที่เราไม่มีประกันภัยหรือแผนสำรองในการจ่ายนะครับ

2020.11.20 14:43

น้อย

เข้าใจถูกต้องแล้วค่ะเป็นการผ่อนชำระ ค่ารักษาพยาบาลโดยสามารถผ่อนชำระเป็นงวดได้ แบบนี้ก็เป็นประโยชน์สำหรับคนที่ไม่มีประกันจากพรบ.นะคะ แล้วก็ยังมีอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น โดยที่เราต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาลเอง แต่การที่สามารถผ่อนชำระค่ารักษาพยาบาลได้ ก็เป็นผลประโยชน์อย่างหนึ่งที่ดีเหมือนกันใช่ไหมคะ นี่แหละครับเป็นจุดแข็งอย่างหนึ่งของบัตรกดเงินสดนี้

2020.12.21 15:59

Sunny

ถ้ากลัวจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลไม่ไหวอยากแนะนำให้จขกท ทำประกันสุขภาพหรือประกันอุบัติเหตุจะดีกว่านะคะคุ้มกว่าเยอะ คุ้มมากกว่าการจะมาใช้บัตรสินเชื่อใบนี้เพื่อผ่อนชำระค่ารักษาพยาบาลนะ มีประกันคอยคุ้มครองและจ่ายให้ยังไงก็ดีกว่า อันนี้หมายความว่าถ้าจขกทอยากจะสมัครบัตรใบนี้เพียงเพราะอยากจะได้สิทธิพิเศษอันนี้นะแต่ถ้าสนใจอื่นๆด้วยก็ไม่ว่ากัน

2021.02.16 16:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี