Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้ามีบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์จะได้ลดดอกเบี้ยไหมคะ

ก็ไม่เคยกู้หรือว่าทำสินเชื่อ กลับทางธนาคารซิตี้แบงค์เลยค่ะ แต่ทำบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงก์ค่ะ ทำแบบนี้ตั้งแต่เริ่มทำงานประจำที่บริษัทค่ะ ก็เคยคิดว่าอยากกู้เงินมาโดยตลอด แต่ก็กลัวว่าสู้จ่ายค่าดอกเบี้ยไม่ไหว แต่ตอนนี้เงินเดือนก็พอจะมีเพิ่มขึ้นมาบ้าง ถ้าสามารถลดอัตราค่าดอกเบียร์ได้ก็อยากจะทำสินเชื่อนี้ดูค่ะอยากทราบว่า ถ้าเรามีบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงค์อัตราค่าดอกเบี้ยเงินกู้ของเราจะลดลงบ้างไหมค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Panichwit

ผมเองก็มีบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงก็ครับ พอไปทำเรื่องยื่นขอสินเชื่อบุคคลเราสามารถเลือกทำสินเชื่อในโปรแกรมสุดคุ้ม1 ส่งโปรแกรมนี้มีไว้สำหรับข้าราชการที่มีรายได้ตั้งแต่ 30,000 บาทขึ้นไปครับ แต่มีข้อยกเว้นสำหรับเราซึ่งเป็นลูกค้าที่ถือบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงค์หรือว่ามีบัญชีซิตี้ เรดดี้เครดิต ถ้าเรามีบัตรเครดิตหรือว่ามีบัญชีเรานี้เราก็สามารถทำสินเชื่อในโปรแกรมนี้ได้ซึ่งโปรแกรมนี้จะมีการคิดอัตราดอกเบี้ยพิเศษซึ่งเราจะได้ อัตราดอกเบี้ยที่ถูกกว่าครับ

2020.09.18 16:5

วัลลพ

ใช่แล้วครับสำหรับลูกค้าที่ใช้บริการของบัตรเครดิตของซิตี้อยู่แล้ว มีโปรแกรมที่สามารถได้รับอัตราพิเศษดอกเบี้ยลดลงถึง 3 เปอร์เซ็นต์ แต่มีระยะเวลาการขอสินเชื่อด้วยนะครับก็คือตั้งแต่ตอนนี้ถึงวันที่ 31 ธันวาคมปีนี้เท่านั้น ถ้าอยากจะใช้บริการของสินเชื่อตอนนี้ก็ไปสมัครใช้บริการกันได้เลยนะครับ ถ้าเกินปีหน้าแล้วก็จะใช้ไม่ได้

2020.11.21 5:33

วา

ก็ถือว่าดีนะครับสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตด้วยและขอใช้บริการของสินเชื่อด้วย เป็นในรูปแบบของบัตรกดเงินสดก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยลดลงถึง 3 เปอร์เซ็นต์ แต่ก็ต้องถามดูก่อนว่าครับว่ามีบัตรเครดิตแล้ว จำเป็นต้องมีบัตรกดเงินสดด้วยเหรอ เพราะว่าแค่บัตรเครดิตก็สามารถตอบโจทย์ต่อการใช้จ่ายได้เป็นอย่างดี และสามารถกดเงินสดได้ด้วยเหมือนกัน

2020.12.21 16:11

Pop_up

@วา ก็มีได้นะคะไม่ใช่เรื่องเสียหายมีทั้งบัตรกดเงินสดและบัตรเครดิตด้วยก็ได้เพราะบัตร 2 ใบนี้มีคุณสมบัติต่างกันอยู่นะเพราะบัตรกดเงินสดเนี่ยกดเงินสดออกมาไม่ค่อยเสียค่าธรรมเนียมหรือเสียดอกเบี้ยอะไรเยอะแต่สำหรับบัตรเครดิตไม่ได้มีคุณสมบัติโดยเฉพาะเพื่อให้กดเงินสดแล้วถ้ากดเงินสดด้วยบัตรเครดิตจะเสียดอกเบี้ยแพงกว่า เห็นว่าคุณพูดถึงเรื่องการกดเงินสดก็เลยอธิบายเรื่องนี้ค่ะ

2021.02.16 16:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อบุคคลซิตี้ ไม่่จำเป็นต้องวิ่งหาหลักทรัพย์

ว๊าวๆไปเลคะ สำหรับสินเชื่อบุคคลซิตี้ ตัวนี้ เพราะเมื่อก่อนจะขอกู้แต่ละที ต้องวิ่งไปหา พอหา แม่ หาพี่สาว หาน้องๆบ้าง ว่า อยากกู้เงินต้องมีหลักทรัพย์จนเมื่อก่อนเราเข้าไปเที่ยวเขาก็กลัวว่าจะมาเอาอะไรไปอีกหรือป่าว การหาหลักทรัพย์ไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลย แต่ตอนนี้ที่เราทำสินเชื่อบุคคลซิตี้ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์อะไรสักอย่างเลย

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ สิทธิพิเศฐสำหรับคนมีบัตรซิตี้

เราชอบมากสำหรับการขอสินเชื่อบุคคลซิตี้ ปกติก็ได้อัตราเงินกู้ที่น่าพอใจอยู่แล้ว แต่ยิ่งดีไปกว่านั้นอีกเพราะเราใช้บัตรเครดิตของซิตี้ อยู่ด้วย เพราะใครที่มีบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงก์ หรือบัญชีซิตี้ เรดดี้เครดิต จะได้รับอัตราพิเศษ ถือว่าคุ้มสองต่อจริงๆเลย ขอบคุณมากที่ทำให้เรามีเงินก้อนสำหรับต่อธุรกิจของเรา

การรวมหนี้,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลซิตี้ โอนยอดบัตรมาจ่ายร่วมด้วยได้

พิเศษไปเลยสำหรับสินเชื่อบุคคลซิตี้ที่สามารถโอนยอดค้างชำระบัตรเครดิตอื่นๆด้วยสินเชื่อจากซิตี้ ด้วยอัตราดอกเบี้ยรวมค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินสุดพิเศษ เพื่อลดภาระการผ่อนชำระยอดค้างจ่ายต่อเดือน และเสริมสภาพคล่องทางการเงิน ทำให้ไม่ต้องไม่จ่ายเงินหลายที่หลายไป จบที่เดียวเลย ได้รับความสะดวกเมื่อคิดจ่ายเงินในแต่ละเดือนสบายจริงๆ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กับกับคนทุกอาชีพ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ เขาออกแคมเปญ ออกมาเหมาะจริงๆเลย เพราสินเชื่อบุคคลซิตี้ ช่างเหมาะสำหรับพนักงานที่มีเงินเดือนประจำ เช่น พนักงานบริษัท ข้าราชการ เจ้าหน้าที่รัฐวิสาหกิจและเจ้าของกิจการ ที่ต้องการเงินก้อนเพื่อการใช้จ่ายส่วนตัว แถมยังไม่ต้องมีคนค้ำด้วย เราชอบมากๆเลย คนที่บ้านไม่ต้องมากังวลกับเราเรื่องนี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล,ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้

สินเชื่อบุคคลซิตี้ วงเงินกู้ได้ เยอะมาก

เราทำงาน ประจำ มีเงินเดือนรวมค่านอกเวลาที่ทำงานข้างดอกแล้ว ตกเดือนละ25000-30000 บาท เราต้องการเงินไปใช้หนี้ให้กับที่บ้านก้อนหนึ่ง เราลองๆไปคุบกับธนาครซิต้แบงค์ดู เราเสนอสินเชื่อบุคคลซิตี้ เพราะเขาบอกว่าจำนวนเงินที่ขอสินเชื่อนั้นจะได้เงินอยู่ที่ประมาณ 5 เท่าของเงินเดือน นั้นแสดงว่า เราได้เงินก้อนมาแสนกว่าเกลือบจะสองแสน ถือว่า ได้เยอะมากเลย

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้าราชการเหมาะกับโปรแกรมไหนครับ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เป็นเจ้าของกิจการทำสินเชื่อแบบไหนดีครับ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

โปรแกรมสุดคุ้ม2 คุ้มยังไงครับ

ถ้าฐานเงินเดือน 20,000 บาท ขอสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้จะได้วงเงินสูงสุดเท่าไหร่คะ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้สมัครยากไหม?

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

เงินเดือน 25,000 สามารถกู้ได้เท่าไหร่คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี