Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทางทีเอ็มบีมีดอกเบี้ยที่ต่ำกว่านี้ไหมค่ะ

ฉันทำงานเป็นข้าราชการค่ะ ทำงานมาเกือบแปดปีแล้ว อยากจะทำสินเชื่อเพื่อจะเอาเงินไปสร้างบ้านค่ะ แต่เห็นว่าดอกเบี้ยของธนาคารทีเอ็มบีต่ำมาก ถ้าฉันขอยื่นเรื่องทำสินเชื่อตามจำนวนเงินที่ต้องการฉันจะได้รับอัตราดอกเบี้ย 19% ต่อปี แต่ก็ยังรู้สึกว่าเป็นดอกเบี้ยที่สูงอยู่สำหรับตัวเอง ก็เลยอยากทราบว่ามีดอกเบี้ยที่ต่ำกว่านี้ไหมคะและต้องทำยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ยที่ต่ำกว่านี้ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Penny

ความจริงดอกเบี้ย 17% ต่อปีอันนี้ก็ต่ำที่สุดแล้วนะครับถ้าเปรียบเทียบกับธนาคารอื่น แต่ช่วงนี้ผมได้ยินว่าทางทีเอ็มบี มีเงื่อนไขพิเศษสำหรับข้าราชการครับ ถ้าคุณ เป็นข้าราชการและมีรายได้หรือเงินเดือนตั้งแต่ 30,000 บาทขึ้นไป และยื่นสินเชื่อทำกับธนาคารทีเอ็มบี คุณก็จะสามารถได้รับดอกเบี้ยพิเศษที่ต่ำลงมาก็คือจะต้องได้ชำระเพียง 11.99% ต่อปี แต่ในห้าเดือนแรกเท่านั้นนะครับ ถึงยังไงก็ถือว่าคุ้มมากๆ

2020.07.07 14:54

บูม

แต่ไม่รู้ว่าอัตราเงินกู้ที่จะได้รับจะเพียงพอต่อการทำบ้านหรือเปล่านะครับ ผมคิดว่าน่าจะหาเสื้อหลายๆทางเพื่อที่จะนำเงินมาปลูกบ้านได้ เพราะสินเชื่อนี้จะให้วงเงินอนุมัติจำกัด แต่สำหรับข้าราชการที่ทำงานมานานและมีเงินเดือนสูงก็เป็นไปได้ครับที่จะได้รับเงินสูงในการอนุมัติ สามารถที่จะได้รับวงเงินสูงสุดในการอนุมัติก็คือ 1 ล้าน 5 แสนบาทเลยทีเดียวพอไหมครับ

2020.11.21 7:38

ฝน

อัตราดอกเบี้ยในการผ่อนชำระสำหรับพนักงานประจำ 11% ก็ถือว่านอนแล้วนะคะ แต่อย่าลืมดูเกี่ยวกับเงื่อนไขในการผ่อนชำระเงินกู้ดีๆนะคะว่า 11% ตลอด ระยะเวลาการผ่อนชำระหรือเปล่า ก็ดูเหมือนว่าตอนนี้การตลาดจะออกมาเน้นเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยน้อยๆ แต่ไม่ได้เป็นการจ่ายดอกเบี้ยน้อยเท่ากันทุกเดือน รู้สึกว่าจะแก้ในช่วงแรกๆเท่านั้นค่ะ

2020.12.22 16:34

ชินจัง

จะกู้เงินมาสร้างบ้านหรอ? ผมว่ามันเป็นความคิดที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะ โดยเฉพาะในช่วงเศรษฐกิจแบบนี้ เพราะผมเห็นหลายคนในหมู่บ้านใกล้ๆกัน เขาก็กู้เงินมาสร้างบ้านเหมือนกันครับสุดท้ายก็สร้างไม่เสร็จเพราะว่าชำระสินเชื่อไม่ทันค้างชำระเยอะพูดแล้วก็น่าเห็นใจเขานะครับ ก็เลยอยากจะแนะหรือว่าเตือนจขกทสักหน่อยให้คิดให้ดีๆก่อนนะครับ

2021.02.18 16:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go ใครๆก็อยากสมัคร

ใครๆ ก็สมัครได้ ไม่ว่าจะเป็น พนักงานบริษัท ข้าราชการ รัฐวิสาหกิจ เจ้าของธุรกิจส่วนตัว หรือ ฟรีแลนซ์ เพียงแค่คุณมีอายุ 20-60 ปี มีรายได้ต่อเดือนตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไป ก็สมัครได้แล้วครับ แถมสมัครง่ายๆไม่ยุ้งยากอะไรด้วย เวลารอผลอนุมัติสินเชื่อก็ไม่นานครับ สำหรับใครที่มองหาสินเชื่ออยู่ ลองดูสินเชื่อส่วนบุคคลTMB Cash To Go ก่อนนะครับ

TMB Cash To Go

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go ดอกเบี้ย3เดือนแรกไม่แพง

ตอนนี้สินเชื่อที่น่าสนใจคือTMB Cash To Goครับ โปรสินเชื่อส่วนบุคคลของTMB Cash To Go คือดอกเบี้ยพิเศษเพียง 9% สำหรับ 3 เดือนแรก ไม่มีที่ไหนกล้าให้แบบสินเชื่อ TMB Cash To Go แน่ครับ ผมจ่ายดอกเบี้ยช่วงสามเดือนแรกแค่9%เองครับ ลดภาระหนี้สินได้ค่อนข้างดีเลยครับ ขอบคุณมากครับ ขอให้มีโปรลดดอกเบี้ยออกมาบ่อยๆนะครับ ผมจะได้จ่ายไม่แพงตลอดไปครับ

TMB Cash To Go เลือกผ่อนได้นานจริงๆ

ถ้าจะให้เลือกว่าจะใช้สินเชื่อจากที่ไหนดี เราว่าสินเชื่อตัวไหนๆก็ออกมาคล้ายๆกัน แต่ถ้าจะถามว่าแล้วจะเลือกสินเชื่อที่ไหนดี ที่เราจะเลือกคือ สินเชื่อส่วนบุคคลของTMB Cash To Go เพราะที่บ้านใช้บริการมาสองสามครั้งแล้ว นอกจากดอกเบี้ยที่ค่อนข้างต่ำกว่าที่อื่นๆแล้ว สินเชื่อ TMB Cash To Go ยังมี ระยะเวลาผ่อนชำระนานถึง 1 - 5 ปี ทำให้มั่นใจว่า สามารถส่งได้หมดแน่นอน

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อบ้าน,สินเชื่อรถ,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

TMB Cash To Go วงเงินค่อนข้างได้สูง

วงเงินที่ได้รับจากการกู้สินเชื่อบุคคล TMB Cash 2 Go นี่สูงได้ใจมากเลยครับ สูงสุดอยู่ที่ 1 ล้านบาท หรือ 5 เท่าของรายได้ประจำต่อเดือน แถมฟรีค่าอากรแสตมป์สินเชื่ออีกด้วยครับ จะหาสินเชื่อดีๆสักตัวลองดูครับ ผมรับประกันว่า คุ้มแน่นอนครับ ผมแนะนำเพื่อนๆไปหลายคนแล้วครับ ตอนนี้หลายคนขอตามผมแล้วครับ ถ้าไม่แน่ใจลองศึกษาข้อมูลก่อนครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (การจ้างงาน)

อาชีพไหนทำถึงจะเหมาะค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำธุรกิจส่วนตัวถ้าขอกู้พอไหวไหมคะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

รายได้100,000 บาทดอกเบี้ยเท่าไหร่ครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อนุมัติยากแต่ทำไมหลายคนอยากทำครับ

รออนุมัตินานไหมค่ะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ของทีเอ็มบีอนุมัติยากไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี