Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กู้ได้สูงสุดเท่าไหร่ค่ะและผ่อนได้นานไหมค่ะ

ตอนนี้มีธุรกิจส่วนตัวค่ะ ทำธุรกิจนี้ได้ก็หลายปีแล้ว อยากจะทำสินเชื่อบุคคลกับทางทีเอ็มบี เพราะได้ยินมาว่ามีอัตราดอกเบี้ยถูกมาก เราเองก็เป็นธุรกิจไม่ใช่ว่าใหญ่มาก แต่ก็มีเงินเข้าเป็นประจำ อยากได้เงินสักก้อนมาช่วยกิจการค่ะ เลยอยากได้ดอกเบี้ยมี่ไม่สูงมาก และคิดว่าจ่ายได้ค่ะ ถ้าผ่อนได้นานๆก็จะดีมากๆ แต่ไม่รู้ว่านานเท่าไหร่ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Seni

สำหรับสินเชื่อบุคคลของธนาคารทีเอ็มบีแคสทูโก เราสามารถขอสินเชื่อได้ตั้งแต่ 30,000 บาทถึง 1,500,000 บาทครับ หรือเป็นจำนวนเงินห้าเท่าของเงินเดือนครับ ซึ่งทางธนาคารทีเอ็มบีจะให้เราผ่อนชำระได้นานสูงสุด5ปีครับ ซึ่งถือว่าไม่นานเลย ถ้าเปรียบเทียบกับธนาคารอื่นแล้วครับ ดังนั้นถ้ากูไม่เยอะผมก็แนะนำได้ครับว่าให้ทำกับทีเอ็มบี แต่ถ้ากู้เยอะต้องจ่ายทุกเดือนหนักหน่อยครับ

2020.07.09 14:54

ปุ๊ก

ถ้ามีเงินเดือนถึง 30,000 บาทผมแนะนำเลยนะครับว่า ไม่ว่าจะขอใช้บริการของธนาคารไหน ถึงแม้จะเป็นทีเอ็มบีแคชทูโกแล้วไม่สามารถที่จะได้รับอนุมัติ ก็สามารถที่จะขอใช้บริการสินเชื่อของธนาคารอื่นได้ พอเดี๋ยวนี้ดูเหมือนอัตราดอกเบี้ยก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ อยู่ที่ว่าจะให้อนุมัติให้ใช้สินเชื่อหรือเปล่าเท่านั้น ถ้าไม่ได้ที่นี่ก็ไปหาที่อื่นครับ

2020.11.21 7:41

ธน

ถึงแม้จะมีการเก็บรวบรวม statement เงินเดือนเยอะๆมากกว่า 50,000 บาท แต่ถามหน่อยสิครับว่าวงเงินการกู้เงินต้อง1,500,000จะเอาไปทำอะไร จะบอกได้เลยนะครับว่าไม่ใช่เงินจำนวนไม่น้อยเลย แล้วอย่าลืมคิดถึงเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยที่ต้องผ่อนชำระในช่วงนี้ด้วยนะครับ ยิ่งมีการแพร่ระบาดในรอบที่ 2 ของ covid ด้วยถือว่าทำได้ยากมาก

2020.12.22 16:37

Cup_cake

ถ้าจะขอสินเชื่อส่วนบุคคล แล้วมีความคิดวางแผนจะขยายกิจการธุรกิจแบบจขกท. ก็เป็นความคิดที่ดีเลยค่ะ ขอสนับสนุนเลย เป็นเหตุผลของการขอสินเชื่อส่วนบุคคลที่ดีเหตุผลหนึ่งเลยนะคะ เพราะหลายคนที่ขอสินเชื่อส่วนบุคคลส่วนมากขอไปเพื่อเอาเงินไปจัดการปัญหาเรื่องอื่นๆ เหมือนเป็นการเพิ่มปัญหาให้กับตัวเองเข้าไปอีกแต่ถ้าขอสินเชื่อเพื่อไปขยายกิจการนี้คือเป็นอะไรที่ดีมาก

2021.02.18 16:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go ใครๆก็อยากสมัคร

ใครๆ ก็สมัครได้ ไม่ว่าจะเป็น พนักงานบริษัท ข้าราชการ รัฐวิสาหกิจ เจ้าของธุรกิจส่วนตัว หรือ ฟรีแลนซ์ เพียงแค่คุณมีอายุ 20-60 ปี มีรายได้ต่อเดือนตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไป ก็สมัครได้แล้วครับ แถมสมัครง่ายๆไม่ยุ้งยากอะไรด้วย เวลารอผลอนุมัติสินเชื่อก็ไม่นานครับ สำหรับใครที่มองหาสินเชื่ออยู่ ลองดูสินเชื่อส่วนบุคคลTMB Cash To Go ก่อนนะครับ

TMB Cash To Go

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go ดอกเบี้ย3เดือนแรกไม่แพง

ตอนนี้สินเชื่อที่น่าสนใจคือTMB Cash To Goครับ โปรสินเชื่อส่วนบุคคลของTMB Cash To Go คือดอกเบี้ยพิเศษเพียง 9% สำหรับ 3 เดือนแรก ไม่มีที่ไหนกล้าให้แบบสินเชื่อ TMB Cash To Go แน่ครับ ผมจ่ายดอกเบี้ยช่วงสามเดือนแรกแค่9%เองครับ ลดภาระหนี้สินได้ค่อนข้างดีเลยครับ ขอบคุณมากครับ ขอให้มีโปรลดดอกเบี้ยออกมาบ่อยๆนะครับ ผมจะได้จ่ายไม่แพงตลอดไปครับ

TMB Cash To Go เลือกผ่อนได้นานจริงๆ

ถ้าจะให้เลือกว่าจะใช้สินเชื่อจากที่ไหนดี เราว่าสินเชื่อตัวไหนๆก็ออกมาคล้ายๆกัน แต่ถ้าจะถามว่าแล้วจะเลือกสินเชื่อที่ไหนดี ที่เราจะเลือกคือ สินเชื่อส่วนบุคคลของTMB Cash To Go เพราะที่บ้านใช้บริการมาสองสามครั้งแล้ว นอกจากดอกเบี้ยที่ค่อนข้างต่ำกว่าที่อื่นๆแล้ว สินเชื่อ TMB Cash To Go ยังมี ระยะเวลาผ่อนชำระนานถึง 1 - 5 ปี ทำให้มั่นใจว่า สามารถส่งได้หมดแน่นอน

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อบ้าน,สินเชื่อรถ,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

TMB Cash To Go วงเงินค่อนข้างได้สูง

วงเงินที่ได้รับจากการกู้สินเชื่อบุคคล TMB Cash 2 Go นี่สูงได้ใจมากเลยครับ สูงสุดอยู่ที่ 1 ล้านบาท หรือ 5 เท่าของรายได้ประจำต่อเดือน แถมฟรีค่าอากรแสตมป์สินเชื่ออีกด้วยครับ จะหาสินเชื่อดีๆสักตัวลองดูครับ ผมรับประกันว่า คุ้มแน่นอนครับ ผมแนะนำเพื่อนๆไปหลายคนแล้วครับ ตอนนี้หลายคนขอตามผมแล้วครับ ถ้าไม่แน่ใจลองศึกษาข้อมูลก่อนครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (การจ้างงาน)

อาชีพไหนทำถึงจะเหมาะค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำธุรกิจส่วนตัวถ้าขอกู้พอไหวไหมคะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

รายได้100,000 บาทดอกเบี้ยเท่าไหร่ครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อนุมัติยากแต่ทำไมหลายคนอยากทำครับ

รออนุมัตินานไหมค่ะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ของทีเอ็มบีอนุมัติยากไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี