Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้ามีบัญชีของทีเอ็มบีดอกเบี้ยจะลดลงไหมค่ะ

เห็นว่าทางทีเอ็มบีเค้า ชอบสนับสนุนให้เราใช้บัญชีของทางธนาคาร เพราะว่าส่วนใหญ่แล้วเห็นหลายคนใช้บัญชีของธนาคารทีเอ็มบีก็เพื่อจะฝากเงินเท่านั้น เป็นเงินฝากบ้างเงินเก็บออมทรัพย์บ้าง ไม่ค่อยมีคนใช้บัญชีที่ตัวเองมีกับคิวบีเท่าไหร่เพราะว่าปกติก็ใช้ธนาคารอื่นง่ายกว่า ก็เลยอยากทราบว่าถ้าเรามีบัญชีของทีเอ็มบีเราสามารถลดดอกเบี้ยสินเชื่อของเราได้ไหมค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nyasa

ได้ค่ะ อันนี้เป็นสิทธิพิเศษสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีกับทางธนาคารทีเอ็มบีและใช้บัญชีทีเอ็มบีอย่างน้อยห้าครั้งต่อเดือน และสมัครบริการที่ให้ทางธนาคารสามารถหัก ค่าชำระสินเชื่อของเราได้ เราก็จะสามารถได้รับดอกเบี้ยลดลง 3% ต่อปีค่ะ ถือว่าคุ้มมากๆ เราสามารถประหยัดเงินที่จะจ่ายดอกเบี้ยได้ด้วย แล้วคิดว่าง่ายด้วยต่อการชำระค่าสินเชื่อในแต่ละเดือนค่ะ

2020.07.10 14:54

กาน

ก็ต้องดูนะครับว่าเป็นบัญชีตัวไหน ถ้าสมัครใช้บริการของบัญชีออมฟรีบวกบัตรเดบิต ก็จะสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยลดลง 3% ต่อปีครับ ปกติแล้วถ้ามีรายได้ประจำยิ่งสูงก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่นอนอยู่แล้ว แล้วยิ่งใช้บริการของผลิตภัณฑ์อื่นของธนาคารก็ยังจะได้รับอัตราดอกเบี้ยเพิ่มไปด้วย ถือว่าคุ้มครับสนับสนุนให้ใช้บริการอย่างอื่นของ TMB ไปด้วย

2020.11.21 7:43

หวำ่

แต่ต้องดูเงื่อนไขด้วยนะคะว่ามีการกำหนดเกี่ยวกับการใช้บริการมาอย่างน้อยกี่ปีสำหรับบัญชี ออมทรัพย์ของธนาคาร TMB เมื่อเราสมัครใช้บริการของสินเชื่อก็จะได้รับส่วนลดหรือดอกเบี้ยลดลง 3% นั่นเอง ก่อนที่จะทำการตัดสินใจทำการผ่อนชำระหรือกู้เงิน ดูสถานการณ์ในตอนนี้เกี่ยวกับการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรน่าด้วยนะคะ ก็จะส่งผลกระทบต่อการผ่อนชำระคืน

2020.12.22 16:38

Cup_cake

@กาน ต้องเป็นเฉพาะบางบัญชีเงินฝากหรอคะ? ไม่ใช่ว่าเราเป็นลูกค้าของ TMB บัญชีไหนก็ได้หรอ? รู้สึกว่าถ้ามีบัญชีของธนาคาร TMB บัญชีไหนก็ได้ก็สามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษไม่ใช่หรอคะ? ที่ถามเยอะอันนี้ไม่ได้กวนนะคะถามจริงๆอยากจะได้คำตอบค่ะ เผื่อว่าเป็นความรู้ใหม่เพราะเห็นคุณลงความคิดเห็นไว้แบบนั้น ยังไงถ้ามาเห็นคำถามก็ช่วยตอบหน่อยนะคะ

2021.02.18 16:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go ใครๆก็อยากสมัคร

ใครๆ ก็สมัครได้ ไม่ว่าจะเป็น พนักงานบริษัท ข้าราชการ รัฐวิสาหกิจ เจ้าของธุรกิจส่วนตัว หรือ ฟรีแลนซ์ เพียงแค่คุณมีอายุ 20-60 ปี มีรายได้ต่อเดือนตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไป ก็สมัครได้แล้วครับ แถมสมัครง่ายๆไม่ยุ้งยากอะไรด้วย เวลารอผลอนุมัติสินเชื่อก็ไม่นานครับ สำหรับใครที่มองหาสินเชื่ออยู่ ลองดูสินเชื่อส่วนบุคคลTMB Cash To Go ก่อนนะครับ

TMB Cash To Go

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go ดอกเบี้ย3เดือนแรกไม่แพง

ตอนนี้สินเชื่อที่น่าสนใจคือTMB Cash To Goครับ โปรสินเชื่อส่วนบุคคลของTMB Cash To Go คือดอกเบี้ยพิเศษเพียง 9% สำหรับ 3 เดือนแรก ไม่มีที่ไหนกล้าให้แบบสินเชื่อ TMB Cash To Go แน่ครับ ผมจ่ายดอกเบี้ยช่วงสามเดือนแรกแค่9%เองครับ ลดภาระหนี้สินได้ค่อนข้างดีเลยครับ ขอบคุณมากครับ ขอให้มีโปรลดดอกเบี้ยออกมาบ่อยๆนะครับ ผมจะได้จ่ายไม่แพงตลอดไปครับ

TMB Cash To Go เลือกผ่อนได้นานจริงๆ

ถ้าจะให้เลือกว่าจะใช้สินเชื่อจากที่ไหนดี เราว่าสินเชื่อตัวไหนๆก็ออกมาคล้ายๆกัน แต่ถ้าจะถามว่าแล้วจะเลือกสินเชื่อที่ไหนดี ที่เราจะเลือกคือ สินเชื่อส่วนบุคคลของTMB Cash To Go เพราะที่บ้านใช้บริการมาสองสามครั้งแล้ว นอกจากดอกเบี้ยที่ค่อนข้างต่ำกว่าที่อื่นๆแล้ว สินเชื่อ TMB Cash To Go ยังมี ระยะเวลาผ่อนชำระนานถึง 1 - 5 ปี ทำให้มั่นใจว่า สามารถส่งได้หมดแน่นอน

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อบ้าน,สินเชื่อรถ,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

TMB Cash To Go วงเงินค่อนข้างได้สูง

วงเงินที่ได้รับจากการกู้สินเชื่อบุคคล TMB Cash 2 Go นี่สูงได้ใจมากเลยครับ สูงสุดอยู่ที่ 1 ล้านบาท หรือ 5 เท่าของรายได้ประจำต่อเดือน แถมฟรีค่าอากรแสตมป์สินเชื่ออีกด้วยครับ จะหาสินเชื่อดีๆสักตัวลองดูครับ ผมรับประกันว่า คุ้มแน่นอนครับ ผมแนะนำเพื่อนๆไปหลายคนแล้วครับ ตอนนี้หลายคนขอตามผมแล้วครับ ถ้าไม่แน่ใจลองศึกษาข้อมูลก่อนครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (การจ้างงาน)

อาชีพไหนทำถึงจะเหมาะค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำธุรกิจส่วนตัวถ้าขอกู้พอไหวไหมคะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

รายได้100,000 บาทดอกเบี้ยเท่าไหร่ครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อนุมัติยากแต่ทำไมหลายคนอยากทำครับ

รออนุมัตินานไหมค่ะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ของทีเอ็มบีอนุมัติยากไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี