Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมผมได้จ่ายดอกเบี้ยเยอะครับ

งานของผมเป็นงานธุรกิจส่วนตัวครับ ก็ได้เงินเดือนก็สูงอยู่นะครับเดือนละเกือบ 50,000 บาท แต่พอผมทำเรื่องขอสินเชื่อกับทีเอ็มบี ผมรู้สึกว่าผมได้จ่ายดอกเบี้ยเยอะครับตั้ง 26% ต่อปี ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมผมถึงได้จ่ายดอกเบี้ยเยอะทั้งทั้งที่ผมก็คิดว่าเงินเดือนผมสูงอยู่นะครับ ผมเห็นคนอื่นก็ไม่เห็นต้องจ่ายดอกเบี้ยเยอะขนาดนี้เลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Freddy

จริงๆแล้วอัตราดอกเบี้ยของธนาคารทีเอ็มบีถือว่าน้อยมากค่ะถ้าเทียบกับที่อื่น แต่เนื่องจากธนาคารทีเอ็มบีจะเน้นลูกค้าที่ทำงานประจำเป็นส่วนใหญ่ซึ่งมีรายได้แน่นอนและมั่นคงก็เลยพนักงานประจำจะได้รับดอกเบี้ยน้อยกว่า ผู้ที่ทำงานธุรกิจส่วนตัวค่ะ และจริงๆแล้วอัตราดอกเบี้ยก็ขึ้นอยู่กับรายได้ของเราด้วยซึ่งทางธนาคารกำหนดไว้ว่ารายได้ 50,000 บาทดอกเบี้ยจะ เท่ากับ 26% ต่อปีค่ะ

2020.07.11 14:54

สมหวัง

มีวิธีที่จะช่วยให้สามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยอยู่ที่ 18 เปอร์เซ็นต์ต่อปีได้นะครับ แนะนำว่าให้ไปสมัครใช้บริการบัญชี all free บวกกับบัตรเดบิต จะช่วยให้เราสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยที่น้อยลงได้สูงสุดถึง 18 เปอร์เซ็นต์ต่อปี อันนี้เป็นดอกเบี้ยสำหรับคนที่มีรายได้ตั้งแต่ 3หมื่นถึง 5หมื่นนะครับ ถ้ามีรายได้มากกว่านี้แน่นอนว่าจะได้รับอัตราดอกเบี้ยลดลงไปอีก

2020.11.21 7:45

ทุน

อย่าลืมที่จะเช็คจำนวนวงเงินกู้ที่เรากู้ด้วยนะครับ อาจเป็นไปได้ว่าจำนวนเงินกู้ของเราน้อยมากไม่ได้กู้เยอะ ทำให้เราจำเป็นต้องเสียดอกเบี้ยแพงกว่าที่เราคิดเอาไว้ แต่ก็อยากจะถามด้วยนะครับว่าจะกู้เงินไปเยอะแยะไปทำอะไรมีความเดือดร้อนอะไรหรือเปล่า ตอนนี้ประหยัดประหยัดดีกว่านะครับเพราะว่าการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนารอบ 2 มาอีกแล้ว

2020.12.22 16:40

Cup_cake

ความคิดเห็นของคุณและข้อมูลที่คุณบอกให้ประโยชน์มากเลยค่ะ @สมหวัง เพราะส่วนตัวก็ทำธุรกิจเหมือนกันมีรายได้ประมาณ 40,000 บาทถึง 50,000 บาทกำลังคิดจะขอสินเชื่อนี้อยู่พอดีแต่ก็กลัวว่าจะได้อัตราดอกเบี้ยเหมือนที่จขกท. เล่าให้ฟัง แต่ข้อมูลที่คุณบอกมาช่วยได้เยอะเลยค่ะเดี๋ยวจะไปเปิดบัญชี All ฟรีตามที่คุณแนะนำดูนะคะ แล้วก็ต้องสมัครบัตรเดบิตด้วยใช่ไหม?

2021.02.18 16:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go ใครๆก็อยากสมัคร

ใครๆ ก็สมัครได้ ไม่ว่าจะเป็น พนักงานบริษัท ข้าราชการ รัฐวิสาหกิจ เจ้าของธุรกิจส่วนตัว หรือ ฟรีแลนซ์ เพียงแค่คุณมีอายุ 20-60 ปี มีรายได้ต่อเดือนตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไป ก็สมัครได้แล้วครับ แถมสมัครง่ายๆไม่ยุ้งยากอะไรด้วย เวลารอผลอนุมัติสินเชื่อก็ไม่นานครับ สำหรับใครที่มองหาสินเชื่ออยู่ ลองดูสินเชื่อส่วนบุคคลTMB Cash To Go ก่อนนะครับ

TMB Cash To Go

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go ดอกเบี้ย3เดือนแรกไม่แพง

ตอนนี้สินเชื่อที่น่าสนใจคือTMB Cash To Goครับ โปรสินเชื่อส่วนบุคคลของTMB Cash To Go คือดอกเบี้ยพิเศษเพียง 9% สำหรับ 3 เดือนแรก ไม่มีที่ไหนกล้าให้แบบสินเชื่อ TMB Cash To Go แน่ครับ ผมจ่ายดอกเบี้ยช่วงสามเดือนแรกแค่9%เองครับ ลดภาระหนี้สินได้ค่อนข้างดีเลยครับ ขอบคุณมากครับ ขอให้มีโปรลดดอกเบี้ยออกมาบ่อยๆนะครับ ผมจะได้จ่ายไม่แพงตลอดไปครับ

TMB Cash To Go เลือกผ่อนได้นานจริงๆ

ถ้าจะให้เลือกว่าจะใช้สินเชื่อจากที่ไหนดี เราว่าสินเชื่อตัวไหนๆก็ออกมาคล้ายๆกัน แต่ถ้าจะถามว่าแล้วจะเลือกสินเชื่อที่ไหนดี ที่เราจะเลือกคือ สินเชื่อส่วนบุคคลของTMB Cash To Go เพราะที่บ้านใช้บริการมาสองสามครั้งแล้ว นอกจากดอกเบี้ยที่ค่อนข้างต่ำกว่าที่อื่นๆแล้ว สินเชื่อ TMB Cash To Go ยังมี ระยะเวลาผ่อนชำระนานถึง 1 - 5 ปี ทำให้มั่นใจว่า สามารถส่งได้หมดแน่นอน

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อบ้าน,สินเชื่อรถ,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

TMB Cash To Go วงเงินค่อนข้างได้สูง

วงเงินที่ได้รับจากการกู้สินเชื่อบุคคล TMB Cash 2 Go นี่สูงได้ใจมากเลยครับ สูงสุดอยู่ที่ 1 ล้านบาท หรือ 5 เท่าของรายได้ประจำต่อเดือน แถมฟรีค่าอากรแสตมป์สินเชื่ออีกด้วยครับ จะหาสินเชื่อดีๆสักตัวลองดูครับ ผมรับประกันว่า คุ้มแน่นอนครับ ผมแนะนำเพื่อนๆไปหลายคนแล้วครับ ตอนนี้หลายคนขอตามผมแล้วครับ ถ้าไม่แน่ใจลองศึกษาข้อมูลก่อนครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (การจ้างงาน)

อาชีพไหนทำถึงจะเหมาะค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำธุรกิจส่วนตัวถ้าขอกู้พอไหวไหมคะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

รายได้100,000 บาทดอกเบี้ยเท่าไหร่ครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อนุมัติยากแต่ทำไมหลายคนอยากทำครับ

รออนุมัตินานไหมค่ะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ของทีเอ็มบีอนุมัติยากไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี