Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อนี้ดียังไงค่ะ

ก็เห็นสินเชื่อส่วนบุคคลมีหลายแบบ แล้วก็เมื่อจะเราจะขอสินเชื่อก็รู้สึกสงสัยว่าสินเชื่อนี้ดีไหม อีกทั้งยังต้องรอธนาคารเช็คด้วยว่าเรามีคุณสมบัติที่จะสามารถทำสินเชื่อได้ไหม การทำสินเชื่อดูเหมือนว่าจะยุ่งยากนิดหน่อยและยิ่งยุคโควิดแบบนี้ยิ่งรู้สึกแย่เข้าไปใหญ่ก็เลยอยากรู้ว่าสินเชื่อของกรุงศรีดียังไง เราถึงต้องทำสินเชื่อกับที่นี่

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wilder

สินเชื่อบุคคลออนไลน์ของกรุงศรีตัวนี้ดีมากค่ะ เพราะว่าไม่ยุ่งยากเหมือนเมื่อก่อน สมัยนี้เป็นสมัยที่ทุกคนใช้สมาร์ทโฟนหรือว่าคอมพิวเตอร์ก็เลยทางกรุงศรีได้มีสินเชื่อบุคคลออนไลน์ซึ่งไม่ว่าใครๆก็สามารถขอยื่นทำสินเชื่อได้ง่ายๆที่บ้าน เพียงแค่กรอกข้อมูลของเราผ่านทางเว็บไซต์ของกรุงศรีเพียงแค่นี้เราก็สามารถทำสินเชื่อได้แล้วค่ะ ถือว่าเป็นทางเลือกที่ดีในยุคของเราเลย

2020.07.16 14:54

วิเชียร

ตอนนี้ใครใครก็ได้รับผลกระทบจากการระบาดของไวรัสโคโรน่า ทำให้ตอนนี้ก็หมายผึ้งบริการของสินเชื่อจากธนาคารกัน กรุงศรีสินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ จะช่วยให้เราสามารถมีเงินฉุกเฉินหรือเอามาหมุนเวียนกับธุรกิจของเราได้ และสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยต่ำสุด 1.99 เปอร์เซ็นต์ต่อปี ถือว่าเป็นอัตราดอกเบี้ยที่น้อยมากเลยครับหาที่ไหนไม่ได้แล้ว

2020.11.21 7:53

อ้อม

จะบอกได้ว่าเป็นการตอบโจทย์ต่อการใช้เทคโนโลยีอย่างแน่นอนสำหรับสินเชื่อนี้ค่ะ สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ของกรุงศรี ถือว่าเป็นการฉีกกฎเกณฑ์ในการขอใช้สินเชื่อมากเลยทีเดียว ช่วยให้เราสามารถใช้โทรศัพท์มือถือหรือเทคโนโลยีของเราในการขอใช้บริการของสินเชื่อ โดยที่ได้เงินจากสินเชื่อแล้วไม่ต้องเดินทางไปถึงสำนักงานเพื่อขอสินเชื่อด้วย

2020.12.23 14:37

Back_pack

ความคิดเห็นของคุณทำให้ผมมั่นใจมากขึ้นเลยครับ @วิเชียร คือผมเห็นหลายคนชอบเตือนว่า ขอสินเชื่อช่วงนี้ไม่ค่อยดีเดี๋ยวจะผ่อนชำระไม่ได้ แต่จริงๆแล้วมันก็มีสินเชื่อฉุกเฉินที่ออกมาในช่วง covid ช่วงเศรษฐกิจแย่ๆแบบนี้นะเพื่อช่วยให้คนที่มีปัญหาเรื่องเงินหมุนเงินไม่ทันได้มีเงินเอามาใช้จ่ายแล้วผมก็ว่าสินเชื่อของกรุงศรีเนี่ยอัตราดอกเบี้ยต่ำ น่าจะไม่เป็นปัญหา

2021.02.18 17:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ผ่อนห้าปี ส่งสามพันกว่าบาท

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลเลือกระยะเวลาผ่อนได้นานจริงๆครับ ซึ้งเขาให้เราผ่อนระยะเวลาผ่อนชำระสูงสุด 5 ปี เรากู้มา 150,000 เราขอผ่อนระเวลา ห้าปี เฉลี่ยแล้วจ่ายเดือนละ 3500 นิดๆแต่โป๊ะได้ตั้งแต่งวดแรกนะคะ อันนี้ที่เราโอเค เพราะถ้าเรามีเงินจะจ่ายเท่าไรก็ได้ไม่ต้องจ่ายแค่เฉพาะขั้นต่ำ และดอกเบี้ยเป็นแบบลดต้นลดดอกแถมถ้าคิดดอกแล้วก็ตกเดือนละไม่ถึงหนึ่งพันบาท ทำให้รู้สึกว่าผ่อนไม่นาน

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ หนึ่งอาทิตย์ได้เงินใช้

อนุมัติง่ายมากค่ะ​ ประมาณอาทิตย์นึงกว่าๆ ก็ได้เงินใช้แล้วคะ ไม่นานจริงๆคะ แต่ที่เขาบอกสามวันได้เงิน อาจจะเป็นตอนที่เขาตรวจสอบเอกสารต่างๆคะ แต่ไม่ปล่อยให้รอนานกว่าที่อื่น แถมKrungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ให้วงเงินเยอะด้วย​ เราได้ห้าเท่าของรายได้​ ตอนเงินเข่าบัญชีตกใจมาก​ เพราะไม่คิดว่าจะกู้ได้เพราะเคยติดบูโรค่ะ​ ปิดไปไม่ถึงสี่ปี

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ไม่เสียเวลาเดินทางไปยื่นขอสินเชื่อ

ธนาคารกรุงศรีนับว่าเป็นอีกหนึ่งสถาบันทางการเงินอันดับต้นๆ ในประเทศไทยที่เปิดให้บริการสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์สำหรับผู้ที่ต้องการกู้เงินสดแบบง่ายๆ โดยไม่จำเป็นต้องออกเดินทางไปยังธนาคารเพื่อจัดการขั้นตอนทั้งหมดด้วยตัวเอง แค่เขาอินเตอร์เน็ตและสมัครออนไลน์ก็ได้แล้วครับ ง่ายดีครับ แถมเอกสารก็ไม่เยอะครับ

บัตรกดเงินสด

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ไม่ต้องกังวลเวลากดเงิน

เป็นสินเชื่ออีกตัวที่คนในครอบครัวใช้เยอะมากเวลาจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคล คนในครอบครัวก็บอกให้ทำของKrungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ นอกจากได้วงเงินเยอะแล้ว และเวลาก็ง่ายๆดัวยไม่ต้องรอนาน ที่สำคัญ Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ฟรี! ค่าธรรมเนียมการเบิกถอนเงินผ่านบัตรเบิกถอนเงินสดทุกครั้งทุกช่องทาง เลย ไม่ต้องมาคิดว่า จะเสียค่ากด 20-50 บาทต่อครั้ง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ตรวจสอบข้อมูลการขอฟรี

ตอนแรกเรากลัวมากเวลาจะไปขอสินเชื่อ กับ ธนาคารต่างๆ เพราะเรา เคยมีปัญหาเรื่องการ ชำระหนี้มาเมื่อก่อน แต่พอเราไปขอใช้Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ เขาบอกว่าต้องมีการ เชคประวัติ เราก็กลัวมาก เราถามว่าถ้าเชค ต้องเสียอะไรไหม ซึ้งค่าใช้จ่ายในการตรวจสอบข้อมูลเครดิตไม่มี แถมถ้ามีปัญหาเรื่องจ่ายเงินมานานแล้วเขาก็ไม่พูดถึงครับ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ อยากปิดต้องเสียค่าธรรมเนียม

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ถ้าเพื่อนๆจะต้องการปิดหนี้ก้อนทั้งหมดหลังจากที่ชำระมาได้สักระยะ อย่าเพิ่งรีบปิดนะครับ เขาไปคุยกับเขาให้ดีๆก่อนนะครับ เพราะผมเคยไปขอปิดมาแล้ว แต่ต้องเสีย ค่าธรรมเนียม 20กว่า% ดีนะครับที่ของผมเหลือไม่กี่บาทก็จะจบหนี้ครับ เพื่อนถ้าอยากทำแล้วเงินยังเยอะอยู่ขอเป็นแบบโปะดีกว่าครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ)

ทำสินเชื่อในแอพของกรุงศรีได้ไหมครับ

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สมัครผ่านแอพดีกว่าหรอค่ะ

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (สินเชื่อ)

พนักงานประจำกู้ผ่านแอพดอกเบี้ยน้อยลงไหม

ไม่มีบัญชีจะสมัครสินเชื่อผ่านแอพได้หรอครับ

สมัครผ่านแอพแต่รับเงินแบบอื่นได้ไหมครับ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

เงื่อนไขดอกเบี้ยพิเศษเหมือนกับในเว็บไซต์ไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี