Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงินเดือน 30,000 จะได้อัตราดอกเบี้ยพิเศษแบบไหนครับ

ผมเข้าใจว่าอัตราดอกเบี้ยพิเศษน่าจะขึ้นอยู่กับรายได้ประจำของเราและขึ้นอยู่กับวงเงินที่เราขอทำสินเชื่อ แต่ผมไม่รู้ว่าเงินเดือนอย่างผมซึ่งคือ 30,000 บาทต่อเดือนจะสามารถได้รับดอกเบี้ยอัตราพิเศษได้ไหมครับและถ้าทำได้ผมต้องขอวงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ครับ และอัตราดอกเบี้ยพิเศษที่ผมจะได้อยู่ที่ร้อยละเท่าไหร่ต่อปีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ocean

ถ้าอยากได้รับดอกเบี้ยพิเศษจะต้องเป็นพนักงานประจำด้วยนะคะ ในรายได้ 30,000 บาทต่อเดือน และคุณสมบัตินี้จะสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 10.99% ต่อปีใน 6เดือนแรกค่ะ มีข้อแม้ว่าจะต้องได้รับอนุมัติวงเงินสินเชื่อตั้งแต่ 60,000 บาทขึ้นไปถึงจะได้รับอัตราดอกเบี้ยนี้ค่ะ โดยที่ผู้กู้จะต้องแจ้งว่ารับเงินกู้โดยวิธีโอนเงินเข้าบัญชีเงินฝากของธนาคารกรุงศรีเท่านั้นด้วยค่ะ

2020.07.20 14:54

คำรน

แต่ถ้าเป็นเจ้าของกิจการสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษที่ 2.99 เปอร์เซ็นต์ต่อ 6 เดือนแรกเหมือนกันนะครับ แต่ว่าก็มีเงื่อนไขต้องเป็นวงเงินที่ได้รับการอนุมัติสินเชื่อตั้งแต่ 3แสน บาทขึ้นไปแต่ไม่เกิน 1 ล้านบาท แค่นี้ก็ได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษแล้วครับ บอกไว้ครับเพื่อเป็นช่องทางสำหรับคนเข้ามาอ่านและอยากจะรู้เกี่ยวกับผู้ที่เป็นเจ้าของกิจการด้วย

2020.11.22 14:23

ออฟ

ผมแนะนำเลยนะครับว่าได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษแค่ในช่วง 6 เดือนแรก ก็ทำการผ่อนชำระแบบระยะสั้น เพื่อที่จะแน่ใจดอกเบี้ยในการผ่อนชำระหมดเงินเร็วๆ แต่ถ้าเลือกการผ่อนชำระนานๆก็แน่นอนว่า ค่างวดจะน้อยลงก็ตามแต่อัตราดอกเบี้ยที่เราจะได้รับสิทธิพิเศษก็แค่ 6 เดือนแรกจะไม่คุ้ม ก็เลยแนะนำให้เลือกผ่อนชำระแบบระยะสั้นไงครับ

2020.12.23 14:43

Mana

@ออฟ วิธีของคุณนะครับ เป็นวิธีที่ทำให้เราปลอดภาระหนี้สินได้เร็วดี ถ้าในช่วง 6 เดือนแรกเราได้รับอัตราดอกเบี้ยต่ำ เวลาเราเลือกระยะเวลาการชำระหนี้เราก็เลือกให้มันสั้นหน่อย แบบว่าชำระแค่ 12 เดือนหมด แบบนี้ พอหลังจาก 6 เดือนที่เราจะต้องจ่ายค่าดอกเบี้ยปกติ ก็เหลืออีกไม่นานแล้วที่จะต้องผ่อนอีกไม่กี่เดือนก็ปลดหนี้ได้ ความคิดเข้าท่านะ

2021.02.18 17:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ผ่อนห้าปี ส่งสามพันกว่าบาท

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลเลือกระยะเวลาผ่อนได้นานจริงๆครับ ซึ้งเขาให้เราผ่อนระยะเวลาผ่อนชำระสูงสุด 5 ปี เรากู้มา 150,000 เราขอผ่อนระเวลา ห้าปี เฉลี่ยแล้วจ่ายเดือนละ 3500 นิดๆแต่โป๊ะได้ตั้งแต่งวดแรกนะคะ อันนี้ที่เราโอเค เพราะถ้าเรามีเงินจะจ่ายเท่าไรก็ได้ไม่ต้องจ่ายแค่เฉพาะขั้นต่ำ และดอกเบี้ยเป็นแบบลดต้นลดดอกแถมถ้าคิดดอกแล้วก็ตกเดือนละไม่ถึงหนึ่งพันบาท ทำให้รู้สึกว่าผ่อนไม่นาน

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ หนึ่งอาทิตย์ได้เงินใช้

อนุมัติง่ายมากค่ะ​ ประมาณอาทิตย์นึงกว่าๆ ก็ได้เงินใช้แล้วคะ ไม่นานจริงๆคะ แต่ที่เขาบอกสามวันได้เงิน อาจจะเป็นตอนที่เขาตรวจสอบเอกสารต่างๆคะ แต่ไม่ปล่อยให้รอนานกว่าที่อื่น แถมKrungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ให้วงเงินเยอะด้วย​ เราได้ห้าเท่าของรายได้​ ตอนเงินเข่าบัญชีตกใจมาก​ เพราะไม่คิดว่าจะกู้ได้เพราะเคยติดบูโรค่ะ​ ปิดไปไม่ถึงสี่ปี

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ไม่เสียเวลาเดินทางไปยื่นขอสินเชื่อ

ธนาคารกรุงศรีนับว่าเป็นอีกหนึ่งสถาบันทางการเงินอันดับต้นๆ ในประเทศไทยที่เปิดให้บริการสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์สำหรับผู้ที่ต้องการกู้เงินสดแบบง่ายๆ โดยไม่จำเป็นต้องออกเดินทางไปยังธนาคารเพื่อจัดการขั้นตอนทั้งหมดด้วยตัวเอง แค่เขาอินเตอร์เน็ตและสมัครออนไลน์ก็ได้แล้วครับ ง่ายดีครับ แถมเอกสารก็ไม่เยอะครับ

บัตรกดเงินสด

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ไม่ต้องกังวลเวลากดเงิน

เป็นสินเชื่ออีกตัวที่คนในครอบครัวใช้เยอะมากเวลาจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคล คนในครอบครัวก็บอกให้ทำของKrungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ นอกจากได้วงเงินเยอะแล้ว และเวลาก็ง่ายๆดัวยไม่ต้องรอนาน ที่สำคัญ Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ฟรี! ค่าธรรมเนียมการเบิกถอนเงินผ่านบัตรเบิกถอนเงินสดทุกครั้งทุกช่องทาง เลย ไม่ต้องมาคิดว่า จะเสียค่ากด 20-50 บาทต่อครั้ง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ตรวจสอบข้อมูลการขอฟรี

ตอนแรกเรากลัวมากเวลาจะไปขอสินเชื่อ กับ ธนาคารต่างๆ เพราะเรา เคยมีปัญหาเรื่องการ ชำระหนี้มาเมื่อก่อน แต่พอเราไปขอใช้Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ เขาบอกว่าต้องมีการ เชคประวัติ เราก็กลัวมาก เราถามว่าถ้าเชค ต้องเสียอะไรไหม ซึ้งค่าใช้จ่ายในการตรวจสอบข้อมูลเครดิตไม่มี แถมถ้ามีปัญหาเรื่องจ่ายเงินมานานแล้วเขาก็ไม่พูดถึงครับ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ อยากปิดต้องเสียค่าธรรมเนียม

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ถ้าเพื่อนๆจะต้องการปิดหนี้ก้อนทั้งหมดหลังจากที่ชำระมาได้สักระยะ อย่าเพิ่งรีบปิดนะครับ เขาไปคุยกับเขาให้ดีๆก่อนนะครับ เพราะผมเคยไปขอปิดมาแล้ว แต่ต้องเสีย ค่าธรรมเนียม 20กว่า% ดีนะครับที่ของผมเหลือไม่กี่บาทก็จะจบหนี้ครับ เพื่อนถ้าอยากทำแล้วเงินยังเยอะอยู่ขอเป็นแบบโปะดีกว่าครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ)

ทำสินเชื่อในแอพของกรุงศรีได้ไหมครับ

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สมัครผ่านแอพดีกว่าหรอค่ะ

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (สินเชื่อ)

พนักงานประจำกู้ผ่านแอพดอกเบี้ยน้อยลงไหม

ไม่มีบัญชีจะสมัครสินเชื่อผ่านแอพได้หรอครับ

สมัครผ่านแอพแต่รับเงินแบบอื่นได้ไหมครับ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

เงื่อนไขดอกเบี้ยพิเศษเหมือนกับในเว็บไซต์ไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี