Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ธุรกิจส่วนตัวรับดอกเบี้ยพิเศษได้ไหมค่ะ

สินเชื่อของธนาคารกรุงศรี มีอัตราดอกเบี้ยพิเศษสำหรับพนักงานประจำ อันนี้เพื่อนบอกมาค่ะ เลยอยากทราบว่าถ้าสำหรับคนที่มีธุรกิจส่วนตัวจะสามารถได้รับดอกเบี้ยพิเศษได้ไหมคะ ไม่ทราบว่าทางธนาคารมีอัตราดอกเบี้ยพิเศษสำหรับคนที่มีธุรกิจส่วนตัวไหม และถ้ามีต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่และคุณสมบัติอะไรบ้าง ถึงจะรับดอกเบี้ยพิเศษได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rose

คนที่เป็นเจ้าของธุรกิจสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษอยู่ที่ 12.99% ต่อปีครับซึ่งแน่นอนว่าเจ้าของกิจการต้องมีเงินรายรับ 200,000 บาทต่อเดือนขึ้นไปครับ และต้องมีวงเงินสินเชื่อที่ 300,000 บาทขึ้นไปจะได้รับดอกเบี้ยอัตรานี้ในหกเดือนแรก แต่ถ้าผู้กู้ขอวงเงินสินเชื่อมากกว่าหนึ่งล้านบาทจะได้รับอัตราดอกเบี้ยนี้เป็น 12 เดือนแรกครับ โดยที่ผู้กู้ต้องรับเงินผ่านทางบัญชีของธนาคารกรุงศรีเท่านั้นครับ

2020.07.22 14:54

จอน

ถ้าอยากได้อัตราพิเศษก็ไปทำงานประจำ และทำการโอนเงินเข้าธนาคารกรุงศรีอยุธยาเปนประจำเพื่อรับเงินรายเดือนสิครับ แบบนี้ก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ 9.9 เปอร์เซ็นต์ต่อปี ถือว่าเป็นอัตราดอกเบี้ยที่ถูกมากในการผ่อนชำระค่างวดคืนแต่จะได้แค่ 3 เดือนแรกเท่านั้นนะครับ แต่ก็มีเงื่อนไขอยู่ด้วยว่าต้องโอนเงินเข้าบัญชีกรุงศรี 1 ปีขึ้นไป

2020.11.22 14:27

แมน

แม้แต่คนที่เป็นเจ้าของกิจการก็สามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษด้วยครับ คิดดูสิครับว่า 6 เดือนแรกอัตราดอกเบี้ยที่สุด 12.99 เปอร์เซ็นต์ ถือว่าเป็นอัตราดอกเบี้ยที่ถูกมากๆเลยหาไม่ได้ที่ไหนแล้ว แต่หลังจากนั้นก็เป็นอัตราดอกเบี้ยตามปกติทั่วไปนะครับ ก็ดูเหมือนว่าเป็นโปรโมชั่นหรือเป็นการเชิญชวนดึงดูดใจให้เราไปใช้บริการ

2020.12.23 14:45

แคกตัส

ยังไงยังไงคนที่ทำธุรกิจส่วนตัวก็ได้รับอัตราดอกเบี้ยมากกว่าคนที่เป็นพนักงานประจำอยู่ดี@Rose แต่ก็ต้องทำใจอ่ะเนาะเพราะรู้จะบอกว่าสำหรับคนที่ทำธุรกิจเนี่ยธนาคารอาจจะมองว่ารายได้ ไม่ได้มั่นคงแน่นอนเหมือนคนที่เป็นพนักงานประจำ เพราะทำธุรกิจมีโอกาสเสี่ยงมากกว่ามีโอกาสสะดุดมากกว่า บางครั้งคนทำธุรกิจมาทำธุรกรรมทางการเงินก็จะเสียเปรียบอยู่บ้างในบางเรื่องแต่ก็ได้เปรียบอยู่ในอีกหลายเรื่องนะ

2021.02.18 17:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ผ่อนห้าปี ส่งสามพันกว่าบาท

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลเลือกระยะเวลาผ่อนได้นานจริงๆครับ ซึ้งเขาให้เราผ่อนระยะเวลาผ่อนชำระสูงสุด 5 ปี เรากู้มา 150,000 เราขอผ่อนระเวลา ห้าปี เฉลี่ยแล้วจ่ายเดือนละ 3500 นิดๆแต่โป๊ะได้ตั้งแต่งวดแรกนะคะ อันนี้ที่เราโอเค เพราะถ้าเรามีเงินจะจ่ายเท่าไรก็ได้ไม่ต้องจ่ายแค่เฉพาะขั้นต่ำ และดอกเบี้ยเป็นแบบลดต้นลดดอกแถมถ้าคิดดอกแล้วก็ตกเดือนละไม่ถึงหนึ่งพันบาท ทำให้รู้สึกว่าผ่อนไม่นาน

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ หนึ่งอาทิตย์ได้เงินใช้

อนุมัติง่ายมากค่ะ​ ประมาณอาทิตย์นึงกว่าๆ ก็ได้เงินใช้แล้วคะ ไม่นานจริงๆคะ แต่ที่เขาบอกสามวันได้เงิน อาจจะเป็นตอนที่เขาตรวจสอบเอกสารต่างๆคะ แต่ไม่ปล่อยให้รอนานกว่าที่อื่น แถมKrungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ให้วงเงินเยอะด้วย​ เราได้ห้าเท่าของรายได้​ ตอนเงินเข่าบัญชีตกใจมาก​ เพราะไม่คิดว่าจะกู้ได้เพราะเคยติดบูโรค่ะ​ ปิดไปไม่ถึงสี่ปี

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ไม่เสียเวลาเดินทางไปยื่นขอสินเชื่อ

ธนาคารกรุงศรีนับว่าเป็นอีกหนึ่งสถาบันทางการเงินอันดับต้นๆ ในประเทศไทยที่เปิดให้บริการสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์สำหรับผู้ที่ต้องการกู้เงินสดแบบง่ายๆ โดยไม่จำเป็นต้องออกเดินทางไปยังธนาคารเพื่อจัดการขั้นตอนทั้งหมดด้วยตัวเอง แค่เขาอินเตอร์เน็ตและสมัครออนไลน์ก็ได้แล้วครับ ง่ายดีครับ แถมเอกสารก็ไม่เยอะครับ

บัตรกดเงินสด

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ไม่ต้องกังวลเวลากดเงิน

เป็นสินเชื่ออีกตัวที่คนในครอบครัวใช้เยอะมากเวลาจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคล คนในครอบครัวก็บอกให้ทำของKrungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ นอกจากได้วงเงินเยอะแล้ว และเวลาก็ง่ายๆดัวยไม่ต้องรอนาน ที่สำคัญ Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ฟรี! ค่าธรรมเนียมการเบิกถอนเงินผ่านบัตรเบิกถอนเงินสดทุกครั้งทุกช่องทาง เลย ไม่ต้องมาคิดว่า จะเสียค่ากด 20-50 บาทต่อครั้ง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ตรวจสอบข้อมูลการขอฟรี

ตอนแรกเรากลัวมากเวลาจะไปขอสินเชื่อ กับ ธนาคารต่างๆ เพราะเรา เคยมีปัญหาเรื่องการ ชำระหนี้มาเมื่อก่อน แต่พอเราไปขอใช้Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ เขาบอกว่าต้องมีการ เชคประวัติ เราก็กลัวมาก เราถามว่าถ้าเชค ต้องเสียอะไรไหม ซึ้งค่าใช้จ่ายในการตรวจสอบข้อมูลเครดิตไม่มี แถมถ้ามีปัญหาเรื่องจ่ายเงินมานานแล้วเขาก็ไม่พูดถึงครับ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ อยากปิดต้องเสียค่าธรรมเนียม

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ ถ้าเพื่อนๆจะต้องการปิดหนี้ก้อนทั้งหมดหลังจากที่ชำระมาได้สักระยะ อย่าเพิ่งรีบปิดนะครับ เขาไปคุยกับเขาให้ดีๆก่อนนะครับ เพราะผมเคยไปขอปิดมาแล้ว แต่ต้องเสีย ค่าธรรมเนียม 20กว่า% ดีนะครับที่ของผมเหลือไม่กี่บาทก็จะจบหนี้ครับ เพื่อนถ้าอยากทำแล้วเงินยังเยอะอยู่ขอเป็นแบบโปะดีกว่าครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ)

ทำสินเชื่อในแอพของกรุงศรีได้ไหมครับ

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สมัครผ่านแอพดีกว่าหรอค่ะ

Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคลออนไลน์ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (สินเชื่อ)

พนักงานประจำกู้ผ่านแอพดอกเบี้ยน้อยลงไหม

ไม่มีบัญชีจะสมัครสินเชื่อผ่านแอพได้หรอครับ

สมัครผ่านแอพแต่รับเงินแบบอื่นได้ไหมครับ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

เงื่อนไขดอกเบี้ยพิเศษเหมือนกับในเว็บไซต์ไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี