Forum
แก้ไขล่าสุด: 

E-wallet นี้สามารถใช้ที่ไหนได้บ้างคะ

ตอนนี้ในประเทศไทยของเราก็มีE-Wallet หลายอย่าง แต่ละอย่างก็บางร้านสามารถใช้ได้และบางร้านก็ไม่สามารถใช้ได้ ก็ขึ้นอยู่กับว่าทางร้านนั้นนั้นได้ผูกกับบริการe-wallet อะไร และ e-walletของ dolfin สามารถใช้ที่ไหนได้บ้างคะ และสามารถใช้ได้ในขอบเขตกว้างขนาดไหนบ้าง เพราะถ้าการใช้งานยังไม่กว้างพอก็ไม่ได้รู้สึกว่าอยากจะมีเท่าไหร่ เพราะว่าตอนนี้เราสามารถจ่ายผ่านทางธนาคารก็ได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Prapan

Dolfin E-wallet เป็นของทางเซ็นทรัลจะทำขึ้นมาค่ะ ก็เลยแน่นอนว่าสามารถใช้ได้กับเซ็นทรัลทุกสาขาในประเทศไทยค่ะ แล้วก็ยังกับซื้อของออนไลน์ที่ JD central ได้ด้วย และร้านค้าอื่นๆที่มีเครื่องหมายค่ะ ก็ถือว่าโอเคนะคะเพราะเคยใช้มาแล้ว ส่วนใหญ่ก็จะใช้ในเซ็นทรัลค่ะ แล้วได้ส่วนลดกับสิทธิพิเศษหลายอย่างเลยด้วย ส่วนตัวแล้วรู้สึกว่าน่าใช้นะคะ

2020.08.12 14:54

หนูมี

ดังนั้นแล้วคนที่ไม่ได้อยู่ใกล้เซ็นทรัลก็คงจะไม่ได้ใช้งาน แนะนำว่าถ้าอยากได้รับสิทธิประโยชน์คล้ายๆกันนี่ให้สมัครใช้บริการของ true wallet ดีกว่าค่ะ สามารถที่จะใช้จ่ายกับเซเว่นอีเลฟเว่น และสแกนจ่ายในร้านสะดวกซื้อที่ให้จ่ายผ่านทาง e wallet ได้ง่าย คิดดูสิคะเซ็นทรัลหายากกว่าเซเว่นเซเว่นมีหลายที่มากกว่า สมัครก็ฟรีด้วย

2020.11.22 15:27

ธน

ผมแนะนำว่าสมัครใช้บริการของ true money wallet ดีกว่าครับ สามารถปลูกสมัครใช้กับ app ของเซเว่นอีเลฟเว่น มีสิทธิประโยชน์และส่วนลดและใช้ได้ง่ายกว่าเพราะว่าเซเว่นอีเลฟเว่นมีทั่วประเทศ แต่ที่บ้านผมไม่มีเซ็นทรัลให้ใช้บริการเลยก็เลยแนะนำเป็น app นี้ครับ สมัครใช้บริการได้ฟรี ไม่เสียค่าธรรมเนียมต่อแต่อย่างใด เติมเงินเข้าง่ายด้วยครับ

2020.12.24 14:23

007

@Prapan ผมก็เพิ่งรู้จักคุณนะครับว่า แอพดอลฟิน เป็นแอปที่มาจากเซ็นทรัล เพราะว่าผมไม่ค่อยได้ไปใช้บริการห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลนะครับบ้านอยู่ต่างจังหวัด ก็เลยไม่ค่อยคุ้นเคยหรือคนหูกับแบบนี้สักเท่าไหร่แต่ถ้าเป็น True Money wallet ผมมีอยู่แล้วก็ตอนนี้ App ที่ใช้เป็นประจำก็คงจะเป็น g wallet ในแอพเป๋าตังค์ของธนาคารกรุงไทยนะครับ

2021.02.19 18:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี