Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แอพนี้ทำอะไรได้บ้างครับ

ปกติผมก็ใช้จ่ายโดยใช้ แอพอื่นที่มีอยู่แล้ว ก็ถือว่าแอปที่ผมมีก็ใช้สะดวกดีครับ บางครั้งผมก็ใช้แอพธนาคารที่ผมมีจ่ายด้วยเพราะว่าจ่ายได้หลายอย่าง และไม่ต้องเติมเงินด้วยเพราะมีเงินในบัญชีอยู่แล้ว ก็เลยไม่รู้ว่าe-wallet dolfin สามารถทำอะไรได้บ้าง จ่ายเงินโอนเงิน รับเงิน ทำได้ไหมครับ และสามารถผูกกับบัญชีธนาคารของเราได้ใช่ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ราม

ความจริงแอพนี้ก็ทำได้หลายอย่างค่ะ แต่ e-wallet dolfin จะเน้นการใช้จ่ายในชีวิตประจำวันของเราซะส่วนใหญ่ แล้วเราสามารถจ่ายเงินโอนเงินและรับเงินได้ทั้งหมด รวมถึงเราสามารถเติมเงินจากบัญชีเงินฝากของเราหรือว่าถูกชำระผ่านบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตของเราได้ด้วย แต่แอพนี้จะจ่ายได้เฉพาะที่รองรับแอพนี้เท่านั้นค่ะ ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นเน้นเรื่อง Shopping มากกว่า

2020.08.13 14:54

แป้ง

เป็นเหมือนกระเป๋าเงินออนไลน์ที่ช่วยให้เราสามารถเก็บเงินไว้ใน application นี้ เราไม่ต้องเป็นห่วงกังวลเกี่ยวกับแบงค์ปลอมหรือการถอนเงินหรือการจ่ายเงิน เพียงแค่มีอินเตอร์เน็ตกับโทรศัพท์ได้แอปพลิเคชันก็สามารถจ่ายเงินได้แล้ว และในการถอนเงินก็ไม่ต้องเก็บเหรียญอีกกันอีกต่อไป สมัครใช้บริการได้ฟรีไม่เสียค่าธรรมเนียมอะไรไปลองดูนะคะ

2020.11.22 15:29

ห้อย

ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นการสนับสนุนในการใช้จ่ายที่ห้างเซ็นทรัลมากกว่าค่ะ ทั้งส่วนลดและสิทธิประโยชน์จะได้ที่นั่นเลย แต่ก็ดูเหมือนว่าไม่ใช่ทุกจังหวัดจะมีเซ็นทรัลให้ใช้บริการ ก็เลยอยากจะแนะนำให้ใช้ application ทรูมันนี่วอลเล็ทดีกว่านะคะ เพราะว่าสามารถที่จะใช้งานกับ 7-eleven ทั่วประเทศได้สะดวกกว่า ได้ยังใช้งานใกล้ๆกันกับดอลฟินด้วยไม่ยากเลย

2020.12.24 14:24

007

ก็ดีนะใช้ที่เซเว่นอีเลฟเว่นได้ด้วย @ห้อย แต่ผมก็ใช้ app True Money wallet ที่เซเว่นอยู่แล้วก็เลยคิดว่าไม่จำเป็นต้องมี ดอลฟินวอลเล็ท App นี้อาจจะเหมาะกับไปใช้ซื้อของที่เซ็นทรัลมากกว่า แต่ผมไม่ได้ไปเซ็นทรัลหรอครับจังหวัดที่ผมอยู่ไม่มีเซ็นทรัลมีแต่เซเว่นก็เลยคิดว่าใช้ทรูมันนี่วอลเล็ทไปนั่นแหละดีแล้ว พวก wallet มีคุณสมบัติก็คล้ายกันหมดนั่นแหละ

2021.02.19 18:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay ใช้แทนเงินสด

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

mPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี