Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากหาอาชีพที่ดีให้ลูกๆต้องสังเกตสิ่งที่เขาสนใจดีไหมคะ?

ฉันอายุ 40 ปี เป็นคนกรุงเทพฯเป็นแม่บ้านสามีรับราชการ มีลูกสาวอายุ13ปีสามีให้ดูแลลูกสาว ฉันสังเกตุว่าลูกสาวของดิฉันชอบกีฬากอล์ฟมากค่ะแต่ฉันไม่ค่อยชอบกีฬาประเภทนี้เลยค่ะ ลูกสาวมักจะนั่งดูทีวีไม่ห่างคะเมื่อมีการถ่ายทอดสดการแข่งขันตีกอล์ฟฉันควรจะทำอย่างไรดีคะ ควรส่งเสริมให้ลูกเล่นกีฬานี้มั้ย ถ้าเขาจริงจังเขาจะได้อะไร?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นงลักษณ์

อะไรก็ตามถ้าคุณและสามีเห็นว่าเป็นสิ่งที่ดี เป็นสิ่งที่ลูกเราชอบเป็นพิเศษถึงแม้สิ่งนั้นจะเป็นสิ่งที่เราไม่ชอบก็ตามผมว่าคุณควรส่งเสริมลูกให้ทำอย่างเต็มที่นะครับ เพราะผมแน่ใจว่าสิ่งที่คุณทำงานคุณดูแลลูกอยู่ตอนนี้ก็เพราะว่าคุณรักลูกและทำเพื่อลูกถูกต้องมั้ยครับ.ดังนั้นผมคิดว่าคุณควรส่งเสริมลูกของคุณถึงแม้ว่าคุณและสามีอาจต้องเสียสละมากก็ตามเพราะกีฬาประเภทนี้ อุปกรณ์กีฬา และค่าสนามซ้อมค่อนข้างแพงครับ แต่คุณจะได้รับผลที่คุ้มค่าแน่นอนครับ.

2019.08.01 18:0

Sebastian

ถ้าเขาจริงจังแล้วได้อะไร ได้แน่นอนครับ อย่างน้อยประการแรกที่ได้อยู่แล้วคือลูกเรามีสุขภาพแข็งแรง สมบรูณ์เพราะได้ออกกำลังกาย . เนื่องจากกีฬากอล์ฟเป็นกีฬาซึ่งส่วนใหญ่ผู้ใหญ่จะเล่นกัน ลูกของเราก็จะเรียนรู้ความเป็นผู้ใหญ่ กีฬากอล์ฟสอนให้เราเป็นคนที่มีความรับผิดชอบ มีสมาธิ สุขุมรอบคอบ และเป็นคนที่ซื่อสัตย์ต่อตัวเองและผู้อื่น ยิ่งถ้าเขาเก่งจนสามรถเทริน์โปได้และเข้าแข่งขันทัวร์นาเมนท์ต่างต่างที่ใหญ่ใหญ่ เขาก็จะมีรายได้มหาศาลเข้ามาเรามีตัวอย่างของนักกอล์ปหญิงหลายคนที่ประความสำเร็จครับ.

2019.08.01 18:0

Pongpanet

ใครที่เป็นพ่อเป็นแม่อย่ามัวแต่สงสัยเลยค่ะถามลูกไปตรงๆว่าเขาอยากจะทำไหมอยากจะเล่นหรือเปล่าเพราะเด็กบางคนอาจจะแค่ชอบดูหรืออยากรู้อยากเห็นแต่ถ้าเขาไปเล่นเองจริงๆเขาอาจจะไม่ชอบดังนั้นไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรอย่าไปบังคับเลยนะคะ ถ้าเขาอยากเล่นกีฬาหรืออยากเล่นดนตรีหรืออยากทำอะไรก็ขอให้สนับสนุนและส่งเสริมจะดีกว่าค่ะ

2020.04.30 9:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

งบเท่าไหร่ เปิดร้านเสริมสวยได้

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ้างงาน)

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

งาน Full time กับ Part time มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี