ชำระค่าน้ำ ค่าไฟได้ไหมครับ

ไหนๆเราก็จะผู้บัญชีธนาคารของเรากับแอปDolfin อยู่แล้ว ถ้ามีบริการชำระค่าต่างๆของเราที่เกี่ยวกับสาธารณูปโภคด้วยก็น่าจะดีนะครับ ก็แบบว่าเข้าแอปเดียวได้หมดเลย เพราะยังไงก็มีการหักเงินในบัญชีของเราอยู่แล้ว ถ้าเป็นแบบที่ผมว่ามาจะดีมากๆเลยครับ แอปDolfin สามารถชำระค่าสาธารณูปโภคหรือบริการค่าโทรศัพท์ด้วยได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

ค้นหาผลิตภัณฑ์หรือบริษัทอื่นๆ:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Henrietta

สามารถชำระค่าสาธารณูประโภคต่างๆ เช่นค่าน้ำ ค่าไฟฟ้า หรื ค่าบริการทางโทรศัพท์ได้ครับ ตอนแรกยังไม่มีแต่ตอนนี้สามารถทำได้ครับ แต่จริงๆแล้ว E-wallet Dolfin เป็นแอปที่ช่วยอำนวยความสะด้วยในด้านไลฟ์ไตล์มากกว่าครับ เกี่ยวกับการช้อปปิ้ง และส่วนลด สิทธิพิเศษต่างๆ ร่วมถึงการสะสมคะแนนครับ แต่ปกติเราก็สามารถจ่ายค่าสาธารณูปโภคผ่านทางแอปธนาคารหรือเซเว่นได้ง่ายๆอยู่แล้วครับ

2020.08.17 14:54

ยะ

สามารถทำได้เหมือนกันครับ เดี๋ยวนี้เราสามารถที่จะจ่ายค่าสาธารณูปโภคด้วยการสแกนไม่ว่าจะ เป็นธนาคารอะไรก็สามารถใช้ระบบของ internet banking ในการสแกนจ่ายได้แล้วและไม่เสียค่าธรรมเนียมด้วยครับ ไม่ต้องไปสมัครใช้บริการของ application wallet ให้ยุ่งยากด้วย อินเทอร์เน็ตแบงก์กิ้งอย่างเดียวก็เอาอยู่สำหรับการจ่ายค่าสาธารณูปโภคด้วยการสแกน QR code ในการจ่ายครับ

2020.11.22 15:36

อ้อ

สามารถทำได้เหมือนกันค่ะ แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันนะคะว่าเพื่อที่จะทำการจ่ายค่าสาธารณูปโภค จำเป็นต้องไปโอนเงินเข้าหรือสมัครใช้บริการของดอลฟินด้วยเหรอคะ เพราะว่าเดี๋ยวนี้ internet banking ก็สามารถสแกนจ่ายได้แล้ว ไม่ต้องทำตามหลายขั้นตอนก็ได้ค่ะ แต่ถ้ารู้สึกสะดวกว่าใช้ application dolphin ดีกว่า ก็ใช้ไปเถอะค่ะเพราะว่ารองรับการจ่ายแบบนี้ด้วย

2020.12.24 14:30

M&M

ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากทุกท่านนะครับ @อ้อ @ยะ @Henrietta ตอนนี้รู้แล้วว่าสามารถจ่ายค่าสาธารณูปโภคได้ผ่าน ดอลฟินวอลเล็ทตัวนี้ครับ ว่าไปมันก็สะดวกดีเหมือนกันนะครับไม่ต้องพกเงินสดมีเงินในระบบสแกนจ่ายสะดวกดีถ้าเงินหมดก็สามารถเติมได้ไม่ต้องไปกดเงินสดจากธนาคารให้เสียเวลา ชีวิตสะดวกมากขึ้นจริงๆครับผมลองใช้แล้วล่ะ

2021.02.19 18:22

น้องชาดี

การจ่ายค่าสาธารณูปโภคต่างๆ เช่น ค่าน้ำประปา ค่าไฟฟ้า ค่าโทรศัพท์ และค่าบริการอื่นๆ สามารถจ่ายผ่านแอพพลิเคชั่น wallet ต่างๆได้ ไม่ใช่ของ Dolfin ที่เดียวนะคะ เดี๋ยวนี้สะดวกมาก ถึงเวลาต้องชำระค่าใช้จ่ายใดก็แล้วแต่ จ่ายผ่านแอพพลิเคชั่นพวกนี้ได้สบายเพียงปลายนิ้วสัมผัส(หน้าจอโทรศัพท์มือถือของเรา)ค่ะ ลองใช้ดูนะ

2021.07.30 7:0

กรรณิการ์

เราว่าพี่ที่ใช้แอพฯตัวนี้น่าจะเป็นแฟนตัวยง ของแอพนี้เลยนะคะ ไม่ค่อยเจอหลอกที่จะเอาแอพนี้ไปจ่ายค่าน้ำค่าไฟนะคะ ส่วนใหญ่แล้วจะให้หักจากบัญชีธนาคารของเราเลยคะ คิดว่าจ่ายเงินผ่านแอพฯนี้ มันน่าจะเสียเวลามากนะคะ อย่างแรก ต้องโอนเงินเข้าแอพนี้ แล้วค่อยไปหาที่ๆเขารับจ่ายเงินกับแอพฯนี้ เราว่ากว่าจะจ่ายได้ใช้เวลานานไปคะ

2021.08.28 14:42

SPY

@กรรณิการ์ ก็ไม่นะคะ ไม่ยุ่งยากขนาดนั้น ไม่ต้องไปหาที่ชำระ ถ้าโอนเงินเข้าแอปกระเป๋าตังค์ดิจิตอล ไม่ว่าจะใช้แอปไหน สามารถชำระค่าน้ำค่าไฟหรือเป็นต่างๆได้เลย ก็คล้ายๆกับชำระผ่านแอปธนาคารค่ะ หรือถ้าคุณจะสะดวกแบบหักบัญชีอัตโนมัติแบบนั้นก็ได้ เราว่าจ่ายผ่าน App ที่เป็นเป๋าตังค์ดิจิตอลแบบนี้ก็สะดวกดีนะคะ เราใช้ของ True Money wallet อยู่ค่ะ

2021.09.22 5:12

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

Dolfin

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin ใช้กับThe1

Dolfin

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin โดเด่นน่าใช้

Dolfin

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin ต้องรับเปิด

Dolfin

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

Dolfin

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากรู้ธนาคารที่ร่วมโปรโมชั่น Dolfin Wallet ที่จ่ายผ่านบัตรแล้วได้เงินคืนค่ะ

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากสมัครเป็นร้านค้ากับแอป Dolfin wallet แต่ไม่ได้อยู่ในห้างเซ็นทรัลทำได้ไหมคะ? มีค่าสมาชิกรายปีไหม?

Dolfin Bonusใช้อย่างไร

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

แอป Dolfin Wallet ผูกกับบัตร true digital card ได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

รู้สึกว่าRabbit line payใช้งานยาก

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

AirPay คืออะไร

AirPay / แอร์เพย์

อยากได้รถซักคัน ขอวิธีเก็บเงินซื้อรถครับ

งานอะไรที่ทำแล้วรวยเร็วๆครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay สะดวกมีส่วนลด

mPay

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

mPay

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

mPay สะดวก

mPay

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

mPay

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ