Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Rabbit LINE Payทำยากไหมค่ะ

คิดว่าปกติทุกคนใช้ไลน์ในการติดต่อกันอยู่แล้วทุกๆวันค่ะ จึงคิดว่าถ้ามีการใช้เงินออนไลน์ของ LINE ด้วย น่าจะสะดวกดี และยิ่งสามารถใช้กับ BTS ได้ด้วย ยิ่งน่าสนใจ ส่วนตัวแล้วก็ยังไม่เคยใช้E-wallet ในการใช้จ่ายของตัวเองเท่าไหร่ ก็เลยอยากทราบว่าRabbit LINE Pay ทำยากไหมค่ะ และต้องใช้เวลานานไหมค่ะถึงจะสมัครได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รินรดา

ถ้าสำหรับคนที่เคยทำE-wallet ของที่อื่น น่าจะมองว่ายากค่ะ เพราะต้องกรอกรายละเอียดหลายอย่างค่อนข้างเยอะ พอสมควร และก็ค่อนข้างที่จะใช้เวลาที่จะสมัคร เพราะนอกจากเราจะสมัครRabbit LINE Pay แล้ว เมื่อเราอยากจะใช้กับ Babbit Card เราก็ต้องใส่ข้อมูลของ rabbit card ด้วย เพื่อผูกการใช้งานสำหรับ BTS ส่วนตัวแล้วก็ไม่ได้ซีเรียสเกี่ยวกับเรื่องนี้เพราะว่าต้องการใช้งานของ Rabbit LINE Pay จริงๆ

2020.08.23 14:54

นุ่น

อยากจะคุ้มค่านะคะสำหรับคนที่ใช้บริการของ BTS หรือการขนส่งมวลชน ที่เข้าร่วมรายการกับrabbit LINE pay จะได้ช่วยให้การขึ้น BTS ไม่น่าเบื่อต้องไปคอยแลกตั๋วหรือหยอดเหรียญกันอยู่ จะช่วยให้การเดินทางกลับ BTS สะดวกสบายมากขึ้นไม่ต้องไปต่อแถวนานด้วย เดี๋ยวนี้ใครๆก็ใช้ application line สามารถสมัครใช้ wallet ได้ฟรีอีกต่างหาก

2020.11.23 15:47

อีฟ

หมายถึงว่าการสมัครเข้าใช้บริการใช่ไหมคะ จริงๆแล้วก็สมัครใช้บริการได้ไม่ยากหรอกค่ะ เราก็คุ้นเคยกันดีอยู่แล้วกับการใช้งานของ application line ก็แค่ทำการผูกบัญชีและเติมเงินเข้าไปเพียงเท่านี้ ก็จะสามารถช่วยให้เราใช้งานฟังก์ชั่นอื่นๆที่ต้องเสียเงินได้มากขึ้น รวมไปถึงการอำนวยความสะดวกในการซื้อตั๋วสาธารณะกับ BTS

2020.12.24 14:37

Ink_Ink

จากที่ทุกคนตอบมา ก็ดูเหมือนว่าจะไม่ยากนะคะ ถ้าจะต้องใส่ข้อมูลอะไรเยอะแยะมากมายก็ไม่ได้ถือว่ายุ่งยากอะไรเพราะเวลาสมัครใช้แอปต่างๆ บางครั้งก็ต้องกรอกข้อมูลเยอะแยะเหมือนกัน ส่วนตัวถือว่าเรื่องนี้ไม่ได้เป็นอะไรที่ยากค่ะ เพราะว่าถ้าสมัครมาแล้วสามารถใช้ โดยสารรถไฟฟ้า BTS ได้สะดวกก็ดีกว่าประหยัดเวลาในการซื้อตั๋วไปได้เยอะ @อีฟ @นุ่น @รินรดา

2021.02.20 3:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay จ่ายเงินไม่ยาก

Rabbit LINE Payใช้ไม่ยากเวลาจะจ่ายเงินก็เปิด QR Code แถมได้ส่วนลดจากร้านที่ร่วมรายการด้วย สะดวกมากจริงๆครับ ตอนนี้เวลาออกไปนอกบ้านใกล้ผมพกแค่โทรศัพท์เครื่องเดียวเท่านั้นจริงๆครับ เพราะว่า จ่ายผ่านRabbit LINE Pay ง่ายมากครับ แถมยังสมารถรับอต้มเพิ่มด้วยครับ ตอนนี้ผมเลิกใช้กระเป๋าตังแล้วครับ สะดวกมากๆเลยครับ

Rabbit LINE Pay

Rabbit LINE Pay ใช้กับ Macdonald

ผมลองใช้Rabbit LINE Payใช้กับ Macdonaldครับ สิ่งที่เห็นความแตกต่างเลยคือเรื่องของส่วนลดครับเพราะใช้Rabbit LINE Payจะได้ส่วนลดตั้ง 20% แต่ก่อนใช้ Rabbit ธรรมดาลดแค่ 10% เอง นี่ตอนนี้เวลาจะเข้าบ้านแฟนไลน์มาบอกตลอดเลยครับว่าซื้อกลับเข้ามาที่บ้านด้วยจะเอาไว้กินกับขนมหรือกาแฟตอนเช้าครับ ตอนนี่ชักห่วงแฟนแล้วครับว่าจะอ้วนเอา

Rabbit LINE Pay มีใครเป็นเหมือนกันไหม

ผมลองใช้Rabbit LINE Payแล้วครั้งแรกก็ดี พอใช้ไปสักเดือน ก็เหมือนโดนโกงเงิน ไป 7-11 เติมเงิน 100 บาท พนักงานดันเติมผิดเป็น line อย่างอื่น ก็ร้องเรียนไป line ก็ตอบกลับอันโตมัติ แต่ก็ไม่ได้เงินคืน พอครั้งที่ 2 เติมเงินไป 200 ไปจ่ายค่าอาหารก็จ่ายไม่ได้อีก ร้องเรียนไปที่ line เป็น 10 ครั้งแล้ว ตอนนี้ยังไม่ได้อะไรเลยครับ เสียดายเงินหายไป300เลย

Rabbit LINE Pay ต้องบอกพนักงานดีๆ

บอกพนักงานว่าจ่ายผ่าน Rabbit Line Pay ในแอพ พนักงานไม่เข้าใจ เรียกมาเป็นคนที่สาม ถึงพอรู้เรื่อง แต่ก็ไปเข้าใจผิด จำสับสนกับ Rabbit Rewards ผมเปิดหน้า QR COde อยู่ ก็พยายามบอกผมให้กดออก แล้วเข้าไปกดรับคูปองใน Rabbit Rewards ผมก็ยืนยันว่าไม่ใช่ครับ แล้วก็เอาหน้าที่เป็น QR Code + Barcode ของ Rabbit LINE PAY ให้ดู พนักงานก็ยังทำหน้างง ไม่เข้าใจ

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),All (การวางแผนการเงืน)

รู้สึกว่าRabbit line payใช้งานยาก

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

Wallet ของไลน์ที่เป็น Rabbit Line payใช้ซื้อสติ๊กเกอร์ได้อย่างเดียวไหม?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

สมัคร rabbit card line pay ดีไหม

วิธีเติมเงินเข้า rabbit line pay

เพื่อนๆช่วยสรุปข้อดีหรือจุดเด่นของบัตรRabbit LINE Payกันหน่อย ตอนนี้เราใช้ของTruemoneyอยู่ อยากจะสมัครเพิ่ม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี