Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการโอนเงินในแอปไหมค่ะ

พอดีจะเติมเงินซื้อของ แต่ไม่ต้องจ่ายแล้ว และมีเงินในTruemoney wallet เยอะมาก ยังไม่รู้ว่าจะใช้อะไร และคิดได้ว่าเพื่อก็ใช้Truemoney wallet เหมือนกัน เลยอยากทราบว่า เราสามารถโอนเงินที่เรามีในTruemoney wallet ของเราใก้กับเพื่อนของเราได้ไหมค่ะ ถ้าทำได้จะได้บอกให้เพื่อนจ่ายเราเป็นเงินสดและเราโอนเงินในวอลเล็ทให้ค่ะ และโอนได้สูงสุดเท่าไหร่ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อุกฤษฏ์

สามารถโอนได้ครับ ผมก็ทำมาแล้ว เจอเหตุการณ์เดียวกันเลยครับ เพราะเราไม่สามารถเอาเงินที่เติมไปแล้วออกมาเป็นเงินสดได้ ถ้าเราไม่ได้ผูกกับบัญชีธนาคารหรือผูกกับบัตรเครดิตไว้ ก็เพียงแค่เราใส่เบอร์โทรเพื่อนของเรา แค่นี้เงินก้ไปที่เพื่อนเราแล้วครับ ซึ่งวงเงินโอนสามารถทำได้ไม่เกิน 40,000 บาทในครังแรก และ 60,000 บาทในครังต่อไปครับ

2020.08.30 14:54

หน่อย

สามารถทำได้ถ้าเหมือนกับกระเป๋าเงินของเราเลย เอาเข้าเอาออกหรือสามารถโอนเข้ากับบัญชีธนาคารก็สามารถทำได้ด้วย ช่วยให้เรามีอิสระในการใช้เงินที่อยู่ในแอพพลิเคชั่นทรูมันนี่ ไม่เหมือนกับทางธนาคารบางทีอินเทอร์เน็ตแ***ที่มีปัญหาเขาใช้การไม่ได้ แต่ทรูมันนี่ไม่เคยมีปัญหาเลยนะคะจ่ายเงินผ่านแอปทำได้ตลอดเลยไม่มีงอแง

2020.11.23 15:56

อีฟ

ก็โอนได้นะคะเหมือนกับเป็นกระเป๋าเงินออนไลน์ ไม่ว่าเราจะใช้ในการสแกน QR code หรือเป็นการโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารก็สามารถทำได้ง่าย โดยที่เราไม่เสียค่าธรรมเนียมอีกด้วย ฉันสมัครเอาไว้ใช้คู่กันกับแอพพลิเคชั่นของเซเว่นอีเลฟเว่น เคยที่จะได้รับผลประโยชน์และส่วนลดในการซื้อของที่เซเว่น เนื่องจากเพราะว่าเซเว่นมีหลายสาขาทั่วประเทศค่ะ

2020.12.25 15:42

Teera

จขกท สามารถจะโอนเงินเข้าบัญชีตัวเองได้ด้วยนะครับ แล้วถ้ามีเงินอยู่ใน truemoney wallet เยอะขนาดนั้นทำไมไม่ใช้จ่ายผ่าน App ไปเลยหรอครับ สแกนจ่ายซื้อของที่เซเว่นได้เลย ไม่เห็นจะต้องกดออกมาเป็นเงินสดหรือโอนเข้าบัญชีเลยนะครับ ใช้จ่ายไปเลยไม่ต้องโอนออกหรอกเพราะยังไงเดี๋ยวคุณก็ต้องเติมเงิน ดูเหมือนว่าจขกทยังใช้งานไม่ค่อยเป็นนะ

2021.02.20 3:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี