Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีบริการอะไรสำหรับแม็คโครครับ

ผมไม่เคยคิดว่าเราจะสามารถซื้อของที่แม็คโครทางออนไลน์ได้ แต่ช่วงนี้เนื่องจากโควิชก็เลยแม็คโครมีการขายสินค้าออนไลน์หลายอย่างซึ่งเราสามารถใช้บริการได้ ผ่านทางแอพ truemoney wallet นี้ซึ่งผมชอบมากครับเพราะว่าใช้ง่าย และสะดวกรวดเร็วในการจ่ายด้วย แต่ผมอยากดูเพิ่มครับว่ามีสิทธิพิเศษอะไรอื่นๆอีกไหมเกี่ยวกับบริการของแม็คโครครับที่ผ่านทางแอพนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

silanon

สำหรับลูกค้าแม็คโครที่มีแอพ truemoney wallet สามารถทำบัตรสินเชื่อได้ค่ะ ปกติแล้วเวลาเราไปซื้อของที่แม็คโคร และอยากใช้บัตรเครดิตในการจ่าย ปกติแล้วแม็คโครจะไม่ค่อยรับบัตรเครดิตของธนาคารทั่วไปจะมีแค่หนึ่งธนาคารเท่านั้นที่แม็คโครจะรับบัตรเครดิต แต่ตอนนี้ในแอพ truemoney wallet ร่วมมือกับทางธนาคาร ไทยเครดิต ที่ให้เราสามารถทำสินเชื่อเพื่อซื้อของกับทางแม็คโครได้ครับ แค่เปิดแอพและให้เค้าสแกนก็สามารถจ่ายเงินได้แบบสินเชื่อครับ บริการนี้สมัครได้ในแอพเลยครับ

2020.09.07 14:54

มิกกี้

แม้แต่กระเป๋าตังค์ true wallet ก็ไม่สามารถที่จะใช้จ่ายได้ที่ makro เหมือนกันนะคะ เพราะว่าแม็คโครเรียกร้องให้จ่ายเงินสดหรือว่า จำเป็นต้องเลือกใช้บริการของบัตรเครดิตของแม็คโครโดยเฉพาะ นาฬิกาเป็นการผูกขาดช่องทางการใช้จ่ายให้สะดวกได้แค่ที่เขาเลือกเท่านั้น วันนี้ถ้าไม่สะดวกจริงๆก็จ่ายเงินสดไปก่อนก็ได้ค่ะ

2020.11.23 16:7

กาย

ใครๆที่สงสัยเกี่ยวกับเรื่องนี้ผมก็สงสัยเหมือนกัน ผมลองไปถามแล้วนะครับว่าแม็คโครจะใช้บัตรส่วนลดของแม็คโครเท่านั้น ไม่มีการให้บริการหรือใช้ได้กับทรูมันนี่วอลเล็ท ก็ดูเหมือนว่าจะอำนวยความสะดวกให้กับเฉพาะบัตรเครดิตที่ร่วมรายการเท่านั้นครับ อาจจะเป็นเพราะว่าราคาสินค้าที่ทำการขายเป็นการขายส่งอยู่แล้ว ก็เลยไม่มีโปรโมชั่นลดราคาหรือโปรโมชั่นดีๆอีก

2020.12.25 15:53

Havana

เราก็คิดว่าอย่างนั้นนะ @กาย เพราะเราเองก็ใช้ทรูมันนี่วอลเล็ทเหมือนกัน ช็อปออนไลน์กับแม็คโครน่ะมีจริงๆ แต่รู้สึกว่าจะจ่ายเงินผ่านบัตรเครดิต ไม่เห็นมีว่าจ่ายเงินผ่าน True Money wallet เลย แต่เราก็ไม่ได้มั่นใจนะว่ามันไม่มีเลยเพราะว่า เราก็ไม่เคยทำ หรือว่าช็อปออนไลน์จากแม็คโครสักครั้ง อาจจะมีก็ได้อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันแต่เมื่ออ่านจากคอมเมนต์หลายๆคนก็บอกว่าไม่มีนะ

2021.02.20 14:33

พัทธมน

เข้าไปซื้อของที่แมคโคร ก็ออกจะบ่อย นี่ไม่ทราบมาก่อนเลยนะคะ ว่าสามารถใช้งาน truemoney wallet ได้ด้วย ปกติที่ไปจพจ่ายเงินสด กับโอนเงินจากบัญชี สองอย่างนี้เราก็คิดว่าใช้งานง่ายนะคะ โดยเฉพาะโอนเงินเราว่าสะดวกแล้วละ แต่ถ้าใช้งาน ผ่าน truemoney wallet แล้วได้ส่วนลดด้วย อันนี้ก็น่าสนใจนะ นานๆที แมคโครเขาจะมีแบบนี้

2021.09.30 13:25

Kamon dd

ซื้อของแมคโครแบบออนไลน์ หมายถึงว่าเขาจัดส่งให้ถึงบ้านเลยใช่มั้ยคะ ถ้าอย่างนั้นน่าจะมีขั้นต่ำในการสั่งสินค้านะ เหมือนเคยเห็นโต๊ะบริการสั่งของแบบเดลิเวอร์รี่ที่แมคโครน่ะค่ะ จะมีบอกว่าต้องสั่งขั้นต่ำเท่าไหร่ อันนี้ถ้าเราจำไม่ผิดนะ หากว่าเราเข้าใจอะไรผิดไปก็ขออภัยด้วยค่ะ ไม่ว่ายังไงก็ตามเป็นบริการที่สะดวกมากนะคะ

2022.01.08 12:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี